Vũ Thư: Tổng kết công tác thi đua khen thưởng năm 2014, biểu dương các điển hình tiên tiến 5 năm (2010 - 2014)
Thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, lãnh đạo UBND huỵện Vũ Thư trao Huân chương Lao động hạng Ba cho Phòng Tư pháp Vũ Thư.
5 năm qua, Huyện ủy, HĐND, UBND huyện Vũ Thư đã có những bước đổi mới trong công tác chỉ đạo tổ chức phong trào thi đua, góp phần khơi dậy thúc đẩy phong trào thi đua của huyện phát triển lên một bước mới, nền nếp hơn, thiết thực hơn, tạo động lực mạnh mẽ thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của huyện. Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe báo cáo tổng kết công tác thi đua khen thưởng năm 2014, phương hướng nhiệm vụ năm 2015 và tham luận về kinh nghiệm trong tổ chức phong trào thi đua của một số đơn vị, cá nhân tiêu biểu.
Trên lĩnh vực sản xuất nông nghiệp, huyện đã tổ chức nhiều phong trào thi đua đem lại hiệu quả thiết thực. Giá trị sản xuất nông nghiệp năm 2014 đạt 432,51 tỷ đồng tăng 5,46% so với năm 2010. Phong trào thi đua trên lĩnh vực công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp, xây dựng cơ bản được tích cực quan tâm chỉ đạo, tổ chức nhiều nội dung phong phú, hiệu quả, tạo động lực thúc đẩy phát triển.
Đồng chí Trần Huy Hải, Chủ tịch UBND huyện trao Giấy khen của UBND huyện cho các tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua yêu nước năm 2014
Tổng giá trị sản xuất công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp, xây dựng cơ bản 5 năm ước đạt 4.390,6 tỷ đồng, tăng bình quân hàng năm là 10,73%; trong đó giá trị năm 2014 là 964,3 tỷ đồng, gấp 1,47 lần so với năm 2010. Phong trào thi đua xây dựng nông thôn mới đã đi vào cuộc sống, có sức lan tỏa rộng. Đến nay toàn huyện đã có 7 xã được công nhận đạt chuẩn nông thôn mới, 6 xã đạt từ 13 – 18 tiêu chí, các xã còn lại đạt từ 9 – 12 tiêu chí. Công tác thi đua trên các lĩnh vực khác như văn hoá xã hội; thương mại, dịch vụ, tài chính, ngân hàng; quốc phòng – an ninh… cũng có những chuyển biến tích cực. Công tác khen thưởng được quan tâm, động viên kịp thời, đúng đối tượng, tiêu chuẩn, hình thức. 5 năm qua đã có hàng nghìn tập thể, cá nhân được tặng thưởng các Huân chương, danh hiệu, bằng khen, giấy khen của Nhà nước, Chính phủ, UBND tỉnh, huyện.
Các đồng chí Trưởng, Phó trưởng Khối thi đua trong huyện ký kết giao ước thi đua năm 2015.
Tại hội nghị, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước và Thủ tướng Chính phủ, UBND huyện Vũ Thư đã trao tặng Huân chương Lao động hạng Ba cho Phòng Tư pháp huyện; Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện, Đài Truyền thanh huyện và đồng chí Trần Văn Hưng, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc huyện. UBND huyện đã trao Giấy khen cho 53 tập thể, cá nhân có thành tích tiêu biểu xuất sắc trong phong trào thi đua 5 năm (2010 – 2014) và hơn 100 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua năm 2014.
Bế mạc hội nghị, đồng chí Trần Huy Hải, Chủ tịch UBND huyện đã phát động phong trào thi đua yêu nước năm 2015, đồng thời các đồng chí Trưởng, Phó trưởng Khối thi đua trong huyện đã ký kết giao ước thi đua năm 2015.
Tin, ảnh: Mai Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân