Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Văn phòng Ðoàn ÐBQH - HÐND tỉnh Kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và tổng kết phong trào thi đua hai giỏi
Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Văn phòng Ðoàn ÐBQH - HÐND tỉnh hiện có 175 chị, sinh hoạt tại 12 ban nữ công các cơ quan trực thuộc, trong đó 159 chị có trình độ đại học trở lên, chiếm 92%, còn lại là trình độ cao đẳng, trung cấp; 20% số chị có trình độ cao cấp lý luận chính trị; trên 50% có trình độ trung cấp lý luận chính trị. Những năm qua, cùng với phụ nữ toàn tỉnh, nữ công các cơ quan Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Văn phòng Ðoàn ÐBQH - HÐND tỉnh đã chủ động khắc phục khó khăn, nỗ lực phấn đấu, nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, thi đua hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần xứng đáng thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Không chỉ giỏi việc nước, chị em còn giữ vai trò quan trọng trong xây dựng gia đình văn hóa, nuôi dạy con cháu chăm ngoan, học giỏi, trở thành những công dân có ích cho xã hội.
Trong 5 năm thực hiện phong trào thi đua hai giỏi đã có 5 chị được tặng Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ, 16 chị được tặng danh hiệu “Chiến sĩ thi đua” cấp tỉnh, nhiều chị được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng Bằng khen cùng nhiều bằng khen, giấy khen của các cấp, các ngành. Hàng năm, 100% nữ công các cơ quan Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Văn phòng Ðoàn ÐBQH - HÐND tỉnh đạt danh hiệu “Hai giỏi” cấp cơ sở, 40% đạt danh hiệu “Hai giỏi” cấp trên cơ sở.
Trước đó, sáng ngày 6/3, Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Văn phòng Ðoàn ÐBQH - HÐND tỉnh đã tổ chức giải kéo co truyền thống với sự tham gia của 60 vận động viên. Kết quả, giải nhất thuộc về nữ công Văn phòng UBND tỉnh; giải nhì thuộc về nữ công Văn phòng Tỉnh ủy, Ðảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh; nữ công 3 cơ quan khác đạt giải ba.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thông báo kết quả kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà
- Phong trào Thi đua Quyết thắng - động lực giúp lực lượng vũ trang Quân khu 3 hoàn thành tốt nhiệm vụ
- Thẩm định hồ sơ Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn tỉnh Thái Bình giai đoạn 2023 - 2025
- Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia