Giờ trái đất 2015 Hãy tắt đèn 1 tiếng, hành động 365 ngày
Xí nghiệp May Thái Hà sử dụng bóng đèn led góp phần tiết kiệm điện và giảm chi phí sản xuất.
Giờ trái đất là sự kiện quốc tế hàng năm do Quỹ Quốc tế bảo vệ thiên nhiên khởi xướng. Khởi động từ năm 2007 tại thành phố Sydney (Australia), chiến dịch Giờ trái đất đã trở thành hoạt động có quy mô lớn nhất thế giới, quy tụ nhiều quốc gia và vùng lãnh thổ trên khắp các châu lục tham gia. Tại Việt
Tham gia hưởng ứng chiến dịch Giờ trái đất chính là thể hiện trách nhiệm và cam kết bảo vệ môi trường, tiết kiệm và sử dụng hiệu quả nguồn năng lượng cho hiện tại và tương lai. Hãy hành động vì cuộc sống hôm nay và mai sau. Hãy tắt đèn 1 tiếng, hành động 365 ngày vì trái đất thân yêu - hành tinh xanh của chúng ta - nơi hiện hữu của đất nước, quê hương, làng xóm và gia đình.
Minh Nguyệt
Ông Nguyễn Văn Khởi, Giám đốc Nhân sự Công ty TNHH May TAV Đối với doanh nghiệp, tiết kiệm điện chính là tiết kiệm chi phí sản xuất, vì vậy không chỉ trong Giờ trái đất mà việc tiết kiệm diễn ra hàng ngày, hàng giờ. Mỗi cán bộ, công nhân Công ty TAV ngay từ khi vào làm việc đều được quán triệt, tuyên truyền về tiết kiệm điện như tắt các thiết bị điện trước khi đi ăn cơm, rời nơi làm việc… Đặc biệt, năm 2009, Công ty đầu tư đồng bộ công nghệ hiện đại, thay thế 8.500 bóng đèn neon bằng bóng đèn led. Vì vậy, sản lượng điện tiết kiệm được đạt 21% so với trước khi đầu tư đổi mới công nghệ. Năm 2014, Công ty tiết kiệm 6,5% sản lượng điện/sản phẩm. Anh Nguyễn Văn Diệp, xã Trung An, huyện Vũ Thư Gia đình chúng tôi từ ông bà, bố mẹ đến các cháu đều có ý thức sử dụng tiết kiệm điện. Chúng tôi xác định tiết kiệm điện là tiết kiệm cho chính mình. Nhiều năm nay, gia đình chúng tôi chủ động tham gia chiến dịch Giờ trái đất bằng cách tắt đèn và các thiết bị điện không cần thiết trong thời gian diễn ra Giờ trái đất cũng như trong những thời gian còn lại trong năm. Chỉ với một hành động đơn giản nhưng chúng ta có thể tiết kiệm năng lượng, giảm hiệu ứng nhà kính để bảo vệ môi trường sống cho hôm nay và mai sau.
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ