Tự hào sinh năm 1975
Bác sĩ Vũ Thanh Liêm, Trưởng khoa Hồi sức - Cấp cứu - Chống độc, Bệnh viện Nhi Thái Bình
Tôi may mắn được sinh ra năm 1975 khi đất nước đã thống nhất. Ngay từ bé, qua truyền hình, qua lời kể của người đi trước, trong tôi đã nuôi dưỡng đam mê nghề bác sĩ chữa bệnh cứu người. Được học tập và cống hiến trong hòa bình, độc lập, tự do, được sống và trải nghiệm những thay đổi lớn lao của đất nước là một sự may mắn lớn đối với không chỉ riêng tôi. Là một bác sĩ nhi khoa, tôi thấy trách nhiệm của mình càng nặng nề, phải tự học tập nâng cao trinh độ nghiệp vụ và y đức để làm tròn trách nhiệm mà xã hội giao phó. Năm 2008, Bệnh viện Nhi Thái Bình được thành lập trên cơ sở tách khoa Nhi Bệnh viện Đa khoa tỉnh. Dưới sự lãnh đạo của cấp ủy, ban giám đốc, tập thể y bác sĩ Bệnh viện Nhi Thái Bình đã điều trị, chăm sóc cho hàng trăm nghìn trẻ em trong và ngoài tỉnh. Với uy tín chuyên môn, nghiệp vụ của tập thể y bác sĩ, Bệnh viện Nhi Thái Bình đã trở thành bệnh viện vệ tinh của Bệnh viện Nhi Trung ương. Đây là niềm tự hào bên cạnh trách nhiệm lớn lao của Bệnh viện Nhi Thái Bình. Chúng tôi nguyện sẽ cố gắng hết sức mình để làm tròn sứ mệnh chăm sóc sức khỏe, phục vụ nhân dân. Là thế hệ xây dựng đất nước, tôi luôn mong muốn đất nước không ngừng phát triển về mọi mặt, trong đó có lĩnh vực y tế để chúng ta tiến kịp và sánh ngang với bạn bè quốc tế.
Cô giáo Nguyễn Thị Tâm, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lê Hồng Phong, thành phố Thái Bình
Tôi chào đời được 10 ngày thì miền
Đồng chí Hoàng Thị Phương, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phường Kỳ Bá, thành phố Thái Bình
Sinh ra khi đất nước kết thúc chiến tranh, được thừa hưởng nền độc lập, hòa bình, tài sản vô giá của bao lớp thế hệ cha ông đã đổi xương máu để giành lại cho dân tộc, đây là hạnh phúc rất lớn của thế hệ chúng tôi. Tôi luôn ý thức mỗi người trong chúng ta sống ngày hôm nay, nhất là các bạn trẻ luôn phải biết trân trọng, tự hào bởi sự hy sinh đó và bằng mỗi việc làm nhỏ bé của mình hãy cống hiến nhiều hơn nữa cho xã hội. Trải qua nhiều vị trí công tác, dù ở cương vị nào tôi cũng luôn cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đối với người làm công tác mặt trận, tôi luôn ý thức được trước hết phải năng động, trách nhiệm, nhiệt tình với công việc, luôn bám sát cơ sở, gần dân, thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động, thực hiện nói đi đôi với làm thì dân mới tin và làm theo. Tôi cùng đội ngũ cán bộ và nhân dân phường Kỳ Bá luôn phấn đấu xây dựng địa phương ngày càng văn minh, giàu đẹp, đơn vị gương mẫu dẫn đầu về mọi mặt, góp phần vào sự phát triển chung của thành phố và của tỉnh.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ