Tỉnh đoàn Ra quân và tập huấn tiếp sức mùa thi năm 2015
Đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Chỉ đạo kỳ thi THPT quốc gia tỉnh năm 2015 phát biểu chỉ đạo tại buổi lễ.
Nhằm hướng dẫn, hỗ trợ, giúp đỡ thí sinh và người nhà thí sinh tham dự kỳ thi THPT quốc gia năm 2015, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn đã huy động 700 sinh viên tình nguyện các trường đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp trên địa bàn tỉnh và 300 đoàn viên, thanh niên các huyện, thành phố tham gia chương trình “Tiếp sức mùa thi năm 2015”, góp phần để kỳ thi diễn ra an toàn, thuận lợi, tạo tâm lý tốt cho thí sinh.
Phát biểu tại lễ ra quân, đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh biểu dương tinh thần trách nhiệm của lực lượng tình nguyện viên. Ðồng chí nhấn mạnh: Kỳ thi THPT quốc gia năm 2015, cụm thi số 23 tổ chức tại Thái Bình có hơn 30.000 thí sinh của hai tỉnh Thái Bình và Hưng Yên dự thi. Chính vì vậy, lực lượng tình nguyện viên phải tích cực tuyên truyền, vận động nhân dân để tìm nhà trọ giá rẻ, miễn phí, bảo đảm 100% thí sinh và người nhà thí sinh có nơi ở thuận tiện. Lực lượng tình nguyện viên tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, truyền thống của tuổi trẻ, phối hợp chặt chẽ với các ban, ngành liên quan, đặc biệt là lực lượng công an bảo đảm an toàn giao thông, an ninh trật tự trước, trong và sau kỳ thi.
Ngay sau lễ ra quân, lực lượng tình nguyện viên được tập huấn các biện pháp xử lý khi có tình huống tranh chấp, gây rối mất trật tự; tư vấn, chăm sóc sức khỏe, phương pháp sơ cấp cứu ban đầu; phương pháp xây dựng, điều hành hoạt động của các đội sinh viên tình nguyện.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân