Vũ Thư, Kiến Xương kỷ niệm 70 năm thành lập một số ngành thuộc khối cơ quan nhà nước
Lãnh đạo huyện Vũ Thư tặng hoa chúc mừng đại diện cán bộ công chức 7 ngành hành chính của huyện
* Sáng ngày 27/8, Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Thư tổ chức lễ kỷ niệm 70 năm thành lập 7 ngành thuộc khối cơ quan nhà nước (28/8/1945 - 28/8/2015).
Tại buổi lễ, các đại biểu đã ôn lại truyền thống vẻ vang của các ngành: Nội vụ, Văn phòng cơ quan hành chính nhà nước, Tài chính, Lao động - Thương binh và Xã hội, Tư pháp, Giao thông Vận tải, Văn hóa Thông tin. Trong mỗi giai đoạn lịch sử, tuy tổ chức bộ máy của các ngành có nhiều biến động để phù hợp với tình hình thực tiễn của đất nước nhưng các thế hệ cán bộ, công chức của 7 ngành thuộc khối cơ quan nhà nước huyện Vũ Thư luôn nêu cao tinh thần đoàn kết, sáng tạo, đóng góp công sức, trí tuệ hoàn thành các nhiệm vụ được giao. Tổng giá trị sản xuất của huyện 5 năm qua (2011 - 2015) đạt trên 34.200 tỷ đồng, tốc độ tăng trưởng kinh tế bình quân 7,92%, thu nhập bình quân đầu người năm 2015 ước đạt 28,1 triệu đồng; huyện có 7 xã về đích nông thôn mới. Trong kết quả chung đó có đóng góp tích cực của cán bộ, công chức 7 ngành thuộc khối cơ quan nhà nước.
Phát huy truyền thống vẻ vang của các ngành, mỗi cán bộ, công chức tiếp tục nỗ lực rèn luyện, nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, bản lĩnh chính trị, phấn đấu thực hiện thành công nghị quyết đại hội đảng các cấp, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của huyện.
* Sáng ngày 27/8, UBND huyện Kiến Xương tổ chức lễ kỷ niệm 70 năm thành lập một số ngành thuộc khối cơ quan nhà nước, gồm: Tài chính, Nội vụ, Tư pháp, Lao động - Thương binh và Xã hội, Văn phòng cơ quan hành chính nhà nước, Văn hóa Thông tin (28/8/1945 - 28/8/2015).
Trải qua 70 năm xây dựng và phát triển, các ngành đã góp phần không nhỏ vào sự nghiệp đấu tranh bảo vệ Tổ quốc trong các thời kỳ kháng chiến. Trong công cuộc đổi mới, các ngành đã khắc phục mọi khó khăn, nỗ lực vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, có những đóng góp quan trọng cho sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng, an ninh của tỉnh nói chung và huyện Kiến Xương nói riêng.
Phát động phong trào thi đua trong thời gian tới, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Kiến Xương mong muốn mỗi cán bộ, công chức, viên chức của từng ngành không ngừng rèn luyện, phát huy tốt hơn nữa vai trò của mình, có nhiều đóng góp tích cực hơn nữa cho quá trình phát triển của quê hương, đất nước, phấn đấu đưa Kiến Xương trở thành huyện đạt chuẩn quốc gia về nông thôn mới trước năm 2020.
Quỳnh Lưu - Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân