Đại hội đại biểu Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 tỉnh Thái Bình lần thứ nhất
Nụ cười chiến thắng dưới chân Thành Cổ Quảng Trị. Ảnh tư liệu
Các đồng chí: Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thái Bình; Lê Xuân Tánh, Chủ tịch Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 Việt Nam tới dự.
Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 tỉnh Thái Bình là thành viên của Ủy ban MTTQ tỉnh, hiện có trên 3.000 hội viên. Mục đích của Hội là tập hợp, động viên cán bộ, chiến sĩ các lực lượng vũ trang và những người từng chiến đấu, phục vụ chiến đấu trong 81 ngày đêm bảo vệ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 đang sống và làm việc trên địa bàn tỉnh đoàn kết, hỗ trợ nhau trong cuộc sống, xóa đói giảm nghèo, tham gia các hoạt động tình nghĩa, tìm kiếm hài cốt liệt sĩ.
Tại Đại hội, các đại biểu đã thảo luận và thống nhất thông qua Điều lệ Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 tỉnh Thái Bình gồm 8 chương, 27 điều; bầu Ban Chấp hành, Ban Kiểm tra. Đồng chí Đỗ Trọng Khoa, Trưởng Ban vận động thành lập Hội Chiến sĩ Thành cổ Quảng Trị năm 1972 tỉnh Thái Bình được Đại hội tín nhiệm bầu giữ chức Chủ tịch Hội. Các đại biểu cũng đã biểu quyết thông qua Nghị quyết Đại hội nhiệm kỳ 2015 - 2020.
Phát biểu tại Đại hội, đồng chí Chủ tịch Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 Việt Nam và đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh chúc mừng các đồng chí được bầu vào Ban Chấp hành Hội Chiến sĩ Thành Cổ Quảng Trị năm 1972 tỉnh Thái Bình, đồng thời đề nghị Hội tiếp tục phát huy truyền thống anh dũng, kiên cường, thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước tại địa phương, giáo dục truyền thống yêu nước, cách mạng cho thế hệ trẻ.
Nguyễn Hậu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ