Tiền Hải Đón nhận Huân chương độc lập hạng Ba
Thừa uỷ quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Nguyễn Hạnh Phúc, Uỷ viên T.Ư Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh trao Huân chương Độc lập hạng Ba cho Đảng bộ và nhân dân huyện Tiền Hải. Ảnh: Thành Tâm
Dự lễ đón có đồng chí Nguyễn Hạnh Phúc, Uỷ viên T.Ư Đảng- Bí thư Tỉnh uỷ- Chủ tịch HĐND tỉnh cùng các đồng chí trong Ban thường vụ Tỉnh uỷ. Dự buổi lễ còn có: ông Nguyễn Ngọc Trìu, nguyên Phó Thủ tướng Chính phủ; ông Chu Văn Rỵ, nguyên Bí thư Tỉnh uỷ; các Bà mẹ Việt Nam anh hùng; lão thành cách mạng và đại diện các sở, ban, ngành cùng đông đảo cán bộ, đảng viên và nhân dân trong huyện.
Phát huy truyền thống tốt đẹp trong quá trình xây dựng và phát triển, những năm đổi mới vừa qua, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Tiền Hải đã đoàn kết một lòng, chủ động sáng tạo, đẩy mạnh phát triển kinh tế, văn hoá- xã hội, củng cố quốc phòng an ninh, làm tốt công tác xây dựng Đảng, phát huy quyền làm chủ của các tầng lớp nhân dân.
Thành tích đó đã được Trung ương, tỉnh ghi nhận và có các hình thức khen thưởng động viên, khích lệ: năm 2002 được tặng cờ thi đua của Chính phủ; năm 2003 được tặng Huân chương lao động hạng Nhì; năm 2006, 2007, 2008 được tặng bằng khen của UBND tỉnh; năm 2009 được tặng cờ dẫn đầu phong trào thi đua của UBND tỉnh. Đặc biệt, ngày 24/12/2010, Chủ tịch nước đã quyết định tặng thưởng Huân chương độc lập hạng Ba cho Đảng bộ và cán bộ, nhân dân huyện Tiền Hải vì những thành tích đặc biệt xuất sắc trong công tác, góp phần vào sự nghiệp xây dựng CNXH và bảo vệ Tổ quốc.
Thừa uỷ quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Nguyễn Hạnh Phúc- Uỷ viên T.Ư Đảng- Bí thư Tỉnh uỷ – Chủ tịch HĐND tỉnh đã trao tặng Huân chương cho Đảng bộ và nhân dân huyện Tiền Hải. Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí ghi nhận và biểu dương những thành tích của Đảng bộ và nhân dân huyện Tiền Hải. Đồng chí mong rằng, với truyền thống của quê hương cách mạng 14/10 và những kinh nghiệm quý giá, cũng như những kết quả đã đạt được, Đảng bộ và nhân dân Tiền Hải tiếp tục đoàn kết, quyết tâm nỗ lực phấn đấu hơn nữa để thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện, tỉnh đã đề ra; xây dựng Tiền Hải giàu đẹp, văn minh, tiếp tục vững bước đi trên con đường hội nhập và phát triển xứng đáng với những phần thưởng mà Đảng, Nhà nước đã trao tặng.
Phan Đức Lợi
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ