Đoàn đại biểu tỉnh Xay Nha Bu Ly (Lào) thăm và làm việc tại một số địa phương, doanh nghiệp
Đoàn đại biểu Hội Hữu nghị Lào - Việt Nam tỉnh Xay Nha Bu Ly đến thăm Tập đoàn Hương Sen. Ảnh: Thành Tâm.
Tại huyện Hưng Hà, Đoàn đã đến thăm, dâng hương Đền thờ liệt sĩ; thăm xã Hồng Minh, Hồng An, Chí Hòa là các xã nông thôn mới tiêu biểu. Các thành viên trong Đoàn đã đánh giá cao kết quả xây dựng nông thôn mới, đồng thời tìm hiểu, tiếp thu những kinh nghiệm, bài học quý để áp dụng ở địa phương mình; đặc biệt tìm hiểu những kinh nghiệm cụ thể trong phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, phát triển mô hình kinh tế trang trại, chăn nuôi tập trung, xây dựng vùng trồng màu, cây ăn quả...
Đoàn cũng đã đến dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ xã Nam Cường (Tiền Hải), thăm và tìm hiểu một số doanh nghiệp tiêu biểu, dự án công nghiệp lớn trên địa bàn tỉnh. Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy tỉnh Xay Nha Bu Ly phát biểu bày tỏ hân hạnh khi được đến thăm các đơn vị và xúc động trước sự đón tiếp nồng hậu, đầm ấm, đồng thời thể hiện ấn tượng trước sự phát triển lớn mạnh và đóng góp của doanh nghiệp đối với tỉnh.
Đặc biệt, đồng chí bày tỏ ngưỡng mộ thành tích của Công ty Cổ phần Tập đoàn Hương Sen với quy mô sản xuất lớn, có thị trường rộng trong và ngoài nước, trong đó có Lào; được Đảng, Nhà nước tặng thưởng nhiều danh hiệu cao quý; cá nhân ông Trần Văn Sen là lãnh đạo Tập đoàn được tặng danh hiệu Anh hùng Lao động thời kỳ đổi mới...
Đoàn đại biểu Hội Hữu nghị Lào - Việt Nam tỉnh Xay Nha Bu Ly tham quan dây chuyền sản xuất của Công ty Bánh kẹo Bảo Hưng. Ảnh: Thành Tâm.
Thăm quan nhà máy sản xuất Amon Nitrat của Công ty Hóa chất mỏ Thái Bình – MICCO đóng trên địa bàn xã Thái Thọ và Dự án nhà máy Nhiệt điện Thái Bình 2 do Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam làm chủ đầu tư tại xã Mỹ Lộc, huyện Thái Thụy, các thành viên trong Đoàn phấn khởi chúc mừng những kết quả tỉnh Thái Bình đạt được trong phát triển kinh tế - xã hội nói chung, lĩnh vực công nghiệp nói riêng, đồng thời bày tỏ việc đến thăm, khảo sát tạị các nhà máy giúp tỉnh học hỏi thêm được nhiều kinh nghiệm quý và cách làm sáng tạo.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy Xay Nha Bu Ly bày tỏ mong muốn trong tương lai, tỉnh sẽ thường xuyên cử phái đoàn sang giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, thăm hỏi lẫn nhau, tạo điều kiện cho các doanh nghiệp của Thái Bình sang nghiên cứu thị trường, đầu tư phát triển sản xuất kinh doanh tại tỉnh Xay Nha Bu Ly, từ đó giúp nhau cùng phát triển về mọi mặt, góp phần củng cố, tăng cường hơn nữa mối quan hệ, tình đoàn kết hữu nghị giữa hai nước nói chung, hai tỉnh Thái Bình và Xay Nha Bu Ly nói riêng.
HÀ DUNG
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân