55 tập thể, cá nhân được Trung ương Đoàn khen thưởng
Lãnh đạo Tỉnh đoàn trao Cờ đơn vị xuất sắc của Trung ương Đoàn cho các tập thể tiêu biểu.
Năm học 2015 – 2016, công tác Đoàn và phong trào thanh niên trường học cơ bản đã thực hiện tốt các nhiệm vụ đề ra. Các phong trào có bước phát triển, gần gũi, phù hợp, thu hút đông đảo học sinh, sinh viên tham gia. Nhiều mô hình, cách làm sáng tạo, hiệu quả được nhân rộng; lực lượng đoàn viên, học sinh, sinh viên có vai trò quan trọng, chủ đạo trong nhiều hoạt động, như xây dựng nông thôn mới, tham gia giữ gìn trật tự, văn minh đô thị, an sinh xã hội, chăm sóc giáo dục thiếu niên nhi đồng...
Cũng trong năm học 2015 – 2016, hoạt động của các cơ sở Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh diễn ra sổi nổi, toàn diện. Nhiều hoạt động có ý nghĩa giáo dục và sức lan tỏa, quy mô lớn thu hút sự quan tâm của các tầng lớp xã hội, được dư luận đánh giá cao, khẳng định vai trò của tổ chức Đội trong việc bồi dưỡng, chăm sóc và giáo dục thiếu niên, nhi đồng, như phong trào “Kế hoạch nhỏ”, phong trào “Thi đua xây dựng trường học thân thiện, học sinh tích cực”, chương trình “Tiếp sức đến trường”, cuộc thi “Tìm hiểu pháp luật về an toàn giao thông”...
Lãnh đạo Hội đồng Đội tỉnh trao Bằng khen của Trung ương Đoàn cho em Phan Vũ Anh Thư và em Đặng Nguyễn Gia Thành, thành viên Câu lạc bộ Phóng viên nhỏ tỉnh Thái Bình.
Tại hội nghị, các đại biểu đã thảo luận về chương trình công tác Đoàn, Đội và phong trào thanh thiếu nhi trường học năm học 2016 – 2017. Trong đó có các hoạt động triển khai Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh Thái Bình lần thứ XIX, các phong trào, hoạt động chào mừng, tổ chức thành công đại hội đoàn các cấp nhiệm kỳ 2017 – 2022...
Nhân dịp này, 4 tập thể được nhận Cờ thi đua, 6 cá nhân được nhận Huy hiệu “Phụ trách giỏi”, 45 tập thể, cá nhân được nhận Bằng khen của Trung ương Đoàn; Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có nhiều thành tích trong công tác Đoàn, Đội và phong trào thanh thiếu nhi trường học năm học 2015 – 2016.
Phương Chi
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân