Khai mạc Đại hội thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác lần thứ IV
Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân với các đại biểu dự Đại hội.
Đây là những thanh niên có thành tích xuất sắc trong lao động, học tập, công tác, tích cực tham gia các hoạt động đoàn, hội, đội và là những điển hình trong việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh. Đoàn đại biểu Thái Bình tham dự Đại hội gồm 7 thanh niên tiêu biểu, trong đó có một đại biểu chỉ định là em Vũ Xuân Trung, nguyên học sinh lớp 12 Trường THPT Chuyên Thái Bình - người hai lần giành huy chương vàng Olympic Toán quốc tế.
Sau khi báo công dâng Bác, vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh và đón nhận Huy hiệu thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác, 445 đại biểu đã vinh dự được Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân gặp gỡ, đối thoại ngay tại phòng họp Diên Hồng trong tòa nhà Quốc hội.
Phát biểu với các đại biểu, Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân nhấn mạnh: Tuổi trẻ Việt Nam từ thế hệ này đến thế hệ khác đều nêu cao khát vọng, chí khí anh hùng, không quản ngại khó khăn, gian khổ. Phong trào học tập và làm theo lời Bác góp phần làm cho thanh niên vừa hồng vừa chuyên, đóng góp tốt vào công cuộc xây dựng xã hội, đất nước. 445 đại biểu dự Đại hội thực sự là những tấm gương tiêu biểu học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh. Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân mong muốn thanh niên tiếp tục đẩy mạnh phong trào tuổi trẻ Việt Nam học tập và làm theo lời Bác. Theo đó, giới trẻ cần ra sức học tập và rèn luyện để "tâm ngày càng trong, trí ngày càng sáng, hoài bão ngày càng lớn". Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim Ngân cho rằng, mỗi tấm gương sáng hơn cả trăm vạn bài lý thuyết và mong những đại biểu thanh niên tiên tiến sẽ không ngừng lan tỏa để đất nước có thêm những tấm gương sáng.
Đức Lợi
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ