Thôn Thanh Mai tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh chúc mừng cán bộ và nhân dân thôn Thanh Mai nhân Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc. Ảnh: Thanh Huyền
Tới dự có các đồng chí: Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; các đồng chí lãnh đạo Sở Tài Nguyên và Môi trường, Sở Thông tin và Truyền thông, Hội Khuyến học tỉnh.
Thực hiện cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư”, các tầng lớp nhân dân thôn Thanh Mai đã chủ động khai thác tiềm năng thế mạnh của địa phương và gia đình để phát triển sản xuất, kinh doanh. Trong thôn không còn hộ đói, số hộ nghèo theo chuẩn mới giảm còn 4,58%, số hộ giàu, khá tăng nhanh; 85% hộ gia đình xây dựng nhà ở kiên cố; 100% hộ mua sắm được các phương tiện nghe, nhìn, đi lại hiện đại. Nhân dân trong thôn luôn thực hiện nếp sống văn hóa mới, đặc biệt là nếp sống văn minh trong việc cưới, việc tang, bài trừ các các hủ tục lạc hậu, mê tín dị đoan. Phong trào văn hóa, văn nghệ, rèn luyện sức khỏe, chăm lo sự nghiệp giáo dục được mọi người, mọi nhà quan tâm; trong thôn không có người sinh con thứ ba trở lên. Tham gia xây dựng nông thôn mới, bà con đã đóng góp gần 1 tỷ đồng nâng cấp, cứng hóa đường làng, ngõ xóm.
Phát biểu tại Ngày hội, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận và biểu dương những kết quả mà cán bộ và nhân dân thôn Thanh Mai đạt được trong cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư” thời gian qua, đồng thời đề nghị Ban Chi ủy, Chi bộ, Ban công tác Mặt trận thôn tiếp tục động viên các tầng lớp nhân dân tích cực chuyển đổi cơ cấu cây trồng, vật nuôi, tích tụ ruộng đất, xây dựng những mô hình sản xuất hiệu quả; duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí nông thôn mới; không ngừng nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho nhân dân. Đoàn kết xây dựng nếp sống văn hóa mới, bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống; đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Tiếp tục đoàn kết, năng động, sáng tạo, triển khai thực hiện toàn diện, hiệu quả các nội dung của cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư”.
Một tiết mục văn nghệ chào mừng Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc. Ảnh: Thanh Huyền.
Nhân dịp này, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã trao quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của thôn Thanh Mai.
Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải