Các đồng chí lãnh đạo tỉnh dự ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà cán bộ, nhân dân thôn Thanh Tây (xã Đông Lâm, huyện Tiền Hải).
Thực hiện cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư”, cán bộ và nhân dân thôn Thanh Tây đã tích cực lao động sản xuất, năng động phát triển ngành nghề, thương mại, dịch vụ, góp phần giải quyết việc làm, nâng cao thu nhập. Đời sống nhân dân được nâng lên, tỷ lệ hộ nghèo theo chuẩn mới chỉ còn 2,74%. Chung sức xây dựng nông thôn mới, nhân dân trong thôn đã tham gia gần 2.500 ngày công, hiến gần 20.800m2 đất nông nghiệp, đóng góp trên 1,2 tỷ đồng xây dựng cơ sở hạ tầng nông thôn. Với những kết quả đạt được, năm 2016, toàn thôn có 549/583 gia đình đạt danh hiệu “Gia đình văn hóa”.
Phát biểu tại ngày hội, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đánh giá cao những kết quả thôn Thanh Tây đã đạt được trong quá trình thực hiện các nhiệm vụ chính trị thời gian qua. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị cán bộ và nhân dân trong thôn tiếp tục xây dựng các giải pháp nhằm thực hiện tốt hơn nữa cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư”, trong đó chú trọng thực hiện những nội dung có trọng tâm, trọng điểm, góp phần giải quyết các vấn đề bức xúc đang đặt ra về vệ sinh an toàn thực phẩm, bảo vệ môi trường, bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông; xây dựng các nhóm hộ gia đình, dòng họ thành các mô hình tự quản; phát huy quyền làm chủ của nhân dân, tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh, xây dựng khu dân cư, gia đình văn hóa và xây dựng nông thôn mới. Không ngừng thi đua lao động sản xuất, phát triển kinh tế, nâng cao đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân; tăng cường sức mạnh khối đại đoàn kết xây dựng quê hương giàu đẹp, phát triển đoàn kết toàn dân tộc.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy và đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh tặng quà cho các gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!