Bệnh viện Đa khoa tỉnh hoàn thành tốt các chỉ tiêu khám chữa bệnh năm 2016
Đội ngũ điều dưỡng, kỹ thuật viên Bệnh viện Đa khoa tỉnh tham gia hội thi Điều dưỡng, kỹ thuật viên giỏi năm 2016.
Đồng chí Phạm Văn Dịu, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế dự và chỉ đạo hội nghị.
Năm 2016, Bệnh viện Đa khoa tỉnh hoàn thành tốt kế hoạch công tác và các chỉ tiêu khám chữa bệnh đã đề ra, trong đó có nhiều chỉ tiêu vượt cao so năm 2015 như: Khám bệnh cho 217.444 lượt người, vượt 27.620 người so với năm 2015; điều trị ngoại trú cho 28.477 lượt bệnh nhân, vượt 10.867 lượt bệnh nhân so với năm 2015; điều trị nội trú 59.292 lượt bệnh nhân, vượt 8.391 lượt bệnh nhân; cấp cứu 39.346 bệnh nhân, chuyển tuyến 12.369 bệnh nhân... Bệnh viện tiếp tục có nhiều giải pháp đồng bộ nhằm nâng cao chất lượng khám chữa bệnh như: Đổi mới phong cách thái độ phục vụ, hướng tới sự hài lòng của người bệnh; có nhiều biện pháp giải quyết việc nằm ghép đối với người bệnh nội trú; triển khai khu điều trị theo yêu cầu, đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh ngày càng cao của người bệnh; thành lập Phòng Công tác xã hội nhằm tích cực hỗ trợ người bệnh; tổ chức việc trực đăng ký bệnh án và xác định hưởng bảo hiểm y tế 24/24 giờ, tạo điều kiện thuận lợi cho người bệnh được hưởng bảo hiểm y tế ngay từ khi vào viện; tiếp tục cải cách giảm bớt thủ tục tạm ứng, thoái thu viện phí cho người bệnh. Trong năm, Bệnh viện đã đầu tư thêm nhiều thiết bị y tế hiện đại, thực hiện thường quy các kỹ thuật chuyên sâu ở hầu hết các chuyên giúp nhiều người bệnh được hưởng dịch vụ kỹ thuật cao tại tỉnh, giảm bớt chi phí khi không phải chuyển tuyến trên. Ý kiến phàn nàn của bệnh nhân, người nhà bệnh nhân đối với Bệnh viện đã giảm rõ rệt; công tác quản lý bệnh viện được tăng cường, đoàn kết nội bộ tốt, quy chế dân chủ thực hiện nghiêm túc, đời sống cán bộ viên chức tiếp tục được cải thiện.
Phát biểu tại hội nghị tổng kết, đồng chí Phạm Văn Dịu, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế ghi nhận: Mặc dù còn nhiều khó khăn song cán bộ viên chức Bệnh viện Đa khoa tỉnh đã nỗ lực vượt khó, thực hiện nhiệm vụ với nhiều kết quả nổi bật, góp phần tích cực vào kết quả của ngành Y tế tỉnh trong chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân. Đồng chí đề nghị năm 2017, Bệnh viện tiếp tục nỗ lực thực hiện tốt chỉ tiêu kế hoạch đã đề ra, đồng thời tăng cường các giải pháp quản lý bệnh viện, cải cách hành chính, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh; chú trọng đổi mới phong cách thái độ phục vụ, tăng cường công tác chỉ đạo tuyến, đào tạo, nghiên cứu khoa học, triển khai kỹ thuật mới, nâng cao chất lượng khu điều trị theo yêu cầu... đáp ứng tốt hơn nhu cầu khám chữa bệnh ngày càng cao của nhân dân trong và ngoài tỉnh.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình