Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy thăm, chúc tết tại Báo Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chúc mừng cán bộ, phóng viên, công nhân viên Báo Thái Bình nhân dịp Tết Đinh Dậu năm 2017. Ảnh: Thành Tâm
Trong năm 2016, được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Báo Thái Bình đã hoàn thành tốt nhiệm vụ tuyên truyền, góp phần tích cực đưa chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước đến cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân, cổ vũ cán bộ, đảng viên và nhân dân hăng hái thi đua lao động, học tập và công tác góp phần xây dựng quê hương, đất nước. Với những đổi mới tích cực, Báo Thái Bình đã tổ chức nhiều đợt tuyên truyền hiệu quả, nhiều kỳ báo chất lượng được bạn đọc trong và ngoài tỉnh ghi nhận đánh giá cao. Hiện nay, Báo Thái Bình đang triển khai thực hiện dự án nâng cấp Báo Thái Bình điện tử với nhiều đổi mới như có thêm truyền hình trực tuyến, video clip, file audio; giao diện phong phú, đa dạng, khả năng tương tác cao, dung lượng không hạn chế và mở thêm nhiều chuyên mục mới...
Định hướng của Báo Thái Bình trong thời gian tới là không ngừng đổi mới phương thức làm báo, tiến tới xây dựng cơ quan báo chí hội tụ, đáp ứng tốt hơn yêu cầu phát triển của báo chí hiện đại, phục vụ đắc lực sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Để phục vụ công tác tuyên truyền trong dịp Tết Nguyên đán Đinh Dậu 2017, Báo Thái Bình đã xây dựng kế hoạch cụ thể, phân công phóng viên bám sát địa bàn, phản ánh kịp thời, toàn diện hoạt động của các địa phương, cơ quan, đơn vị và nhân dân trên báo in và báo điện tử.
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy thăm Phòng Sản xuất chương trình Báo Thái Bình Điện tử. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy ghi nhận, đánh giá cao những kết quả Báo Thái Bình đạt được trong năm qua đồng thời đề nghị trong thời gian tới Báo Thái Bình tiếp tục phát huy truyền thống, thực hiện tốt công tác tuyên truyền, cổ vũ, động viên cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân tích cực thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các nhiệm vụ chính trị của địa phương, từ đó góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của tỉnh.
Nhân dịp năm mới Đinh Dậu, đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chúc cán bộ, phóng viên, công nhân viên Báo Thái Bình cùng gia đình dồi dào sức khỏe, an khang, thịnh vượng.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ