Lễ phát động Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2011
Lãnh đạo một số sở, ban, ngành của tỉnh, thành phố; bí thư, phó bí thư các huyện, thành đoàn, các đoàn trực thuộc và gần 300 đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) của 7 trường đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp đóng trên địa bàn thành phố đã về dự.
Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm nay kéo dài từ 1/6- 30/8 với chủ đề “ Thanh niên tình nguyện vì an sinh xã hội, chung tay xây dựng nông thôn mới” và phương châm “Mỗi thanh niên, mỗi cơ sở Đoàn, Hội có ít nhất một hoạt động tình nguyện góp phần bảo đảm an sinh xã hội và xây dựng nông thôn mới”, tập trung vào các vấn đề trọng tâm: tham gia phát triển kinh tế - xã hội ở khu vực nông thôn, đặc biệt là các xã xây dựng mô hình nông thôn mới và địa bàn khó khăn; các hoạt động tiếp sức mùa thi, đền ơn đáp nghĩa, hiến máu nhân đạo, vì sức khỏe cộng đồng, tuyên truyền việc giữ gìn bảo vệ môi trường, an toàn giao thông, phòng chống tệ nạn xã hội...
Phấn đấu xây dựng ít nhất 25 công trình gắn biển tên công trình thanh niên; tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc cho trên 3.000 đối tượng là cựu TNXP, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn; hiến tặng từ 1.500- 2.000 đơn vị máu; mỗi huyện, thành đoàn tặng ít nhất 5 công trình giếng nước sạch, tu sửa 3 căn nhà, xây mới 1 nhà nhân ái tặng cựu TNXP...
Tại lễ phát động, các đơn vị đã ký giao ước thi đua; ra mắt các đội hình thanh niên tình nguyện chuyên của các trường đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp; tặng trang thiết bị hoạt động cho các đội.
Ngay sau lễ phát động, gần 300 ĐVTN đã được tập huấn về kỹ năng tuyên truyền bảo vệ môi trường; sức khoẻ sinh sản vị thành niên; triển khai nội dung hoạt động của đội, nhóm thanh niên tình nguyện tham gia các hoạt động tại những điểm nông thôn mới trong hè tình nguyện.
Tin: Minh Nguyệt
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân