Đại hội Hội Cựu chiến binh khối các cơ quan tỉnh lần thứ IV
Khen thưởng các cá nhân có đóng góp tích cực xây dựng hội trong nhiệm kỳ 2012 - 2017.
5 năm qua, Hội CCB khối các cơ quan tỉnh đã đổi mới phương thức hoạt động trên các lĩnh vực: chính trị - tư tưởng và xây dựng tổ chức Hội; đoàn kết, vận động hội viên CCB tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền; tổ chức và thực hiện tốt phong trào thi đua “CCB gương mẫu”, phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”; chăm lo đời sống vật chất và tinh thần cho hội viên, xây dựng tổ chức Hội ngày càng trong sạch, vững mạnh…Qua đó đã tạo sự chuyển biến tích cực trong cán bộ, hội viên về thực hiện chức trách nhiệm vụ được giao, thực hành tiết kiệm, sáng tạo trong lao động, sản xuất, học tập và công tác. Đặc biệt, Hội CCB khối các cơ quan tỉnh đã phối hợp với Đoàn Thanh niên khối các cơ quan tỉnh triển khai nhiều hình thức tuyên truyền, giáo dục về truyền thống cách mạng cho thế hệ trẻ.
Đồng chí Đàm Văn Biên, Phó Chủ tịch Hội CCB tỉnh tặng hoa chúc mừng đại hội.
Nhiệm kỳ 2017-2022, Hội CCB khối các cơ quan tỉnh tiếp tục vận động các thế hệ CCB đoàn kết, phát huy bản chất truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ” trung thành, đoàn kết, tích cực tham gia xây dựng Đảng, Nhà nước, chế độ XHCN và bảo vệ nhân dân. Đổi mới nội dung và phương thức hoạt động; nâng cao chất lượng tham mưu, chú trọng đề xuất các biện pháp chỉ đạo, điều hành và tổ chức thực hiện các nhiệm vụ chuyên môn, lồng gắn thực hiện các phong trào thi đua của Hội với các phong trào lao động giỏi, lao động sáng tạo; làm tốt công tác chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, hội viên đồng thời tạo điều kiện cho tổ chức Hội cơ sở hoạt động hiệu quả. Phấn đấu giữ vững nền nếp sinh hoạt của tổ chức Hội; hằng năm có 100% Hội cơ sở đạt trong sạch vững mạnh, không có tổ chức cơ sở Hội yếu kém; 95% gia đình CCB đạt danh hiệu gia đình văn hóa; 100% cán bộ, hội viên hoàn thành tốt nhiệm vụ chuyên môn, trong đó có từ 30% hội viên trở lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ…
Đại diện Hội CCB tỉnh chúc mừng các đại biểu được bầu vào Ban Chấp hành khóa mới.
Tại đại hội, các đại biểu đã thảo luận, thông qua phương hướng, nhiệm vụ, các chỉ tiêu và giải pháp chủ yếu của Hội CCB khối các cơ quan tỉnh nhiệm kỳ 2017 – 2022; bầu 9 đồng chí vào Ban Chấp hành khóa mới, bầu đoàn đại biểu đi dự đại hội cấp trên.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh