Đại hội đại biểu Hội Cựu chiến binh huyện Đông Hưng lần thứ VI, nhiệm kỳ 2017-2022
Lãnh đạo Hội Cựu chiến binh tỉnh tặng hoa chúc mừng đại hội
Dự đại hội có các đồng chí lãnh đạo Hội Cựu chiến binh tỉnh, huyện Đông Hưng, các Bà mẹ Việt Nam anh hùng và 201 đại biểu đại diện cho trên 13.600 hội viên cựu chiến binh toàn huyện.
5 năm qua, các cấp hội và hội viên cựu chiến binh huyện Đông Hưng đã phát huy phẩm chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, xây dựng bản lĩnh chính trị vững vàng, đoàn kết, chủ động triển khai toàn diện các nhiệm vụ chính trị của Hội, hoàn thành tốt các chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội đại biểu Hội Cựu chiến binh huyện lần thứ V đã đề ra. Các cấp hội thường xuyên tuyên truyền, vận động hội viên chấp hành nghiêm chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước, quy định của địa phương; tích cực tham gia đóng góp ý kiến trong các đợt sinh hoạt chính trị lớn của địa phương. Các cấp hội cũng nhận ủy thác với ngân hàng 18 tỷ đồng cho các hội viên vay phát triển kinh tế, thường xuyên tổ chức tặng quà, tặng nhà cho các hội viên khó khăn, góp phần giảm tỷ lệ hộ cựu chiến binh nghèo xuống 1%. 100% hội viên tích cực tham gia đóng góp sức người, sức của xây dựng nông thôn mới tại các địa phương. Các cấp hội cũng thường xuyên tham gia giáo dục truyền thống cho thế hệ trẻ; đổi mới nội dung, phương thức hoạt động xây dựng tổ chức hội vững mạnh.
Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh huyện Đông Hưng khóa VI ra mắt đại hội
Tại đại hội, Hội Cựu chiến binh huyện và Chi hội Doanh nhân cựu chiến binh huyện đã tặng hoa, quà cho Bà mẹ Việt Nam anh hùng, trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho cựu chiến binh Phí Ngọc Nam, xã Đông Á.
Tại đại hội, các đại biểu đã bỏ phiếu bầu 11 đồng chí vào Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh huyện khóa VI, bầu 28 đại biểu đi dự Đại hội đại biểu Hội Cựu chiến binh tỉnh.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh