Sở Y tế triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm
Các đồng chí lãnh đạo Sở Y tế tặng hoa chúc mừng các đồng chí lãnh đạo các đơn vị hoàn thành nhiệm vụ về hưởng chế độ hưu trí.
6 tháng đầu năm, công tác phòng chống dịch bệnh được ngành Y tế triển khai thực hiện nghiêm túc. Trên địa bàn tỉnh không phát hiện các trường hợp mắc dịch bệnh truyền nhiễm nguy hiểm. Các chương trình y tế có mục tiêu được thực hiện hiệu quả, toàn tỉnh không xảy ra vụ ngộ độc thực phẩm đông người. Chương trình tiêm chủng duy trì tốt tiêm chủng cho trẻ dưới 1 tuổi và phụ nữ có thai. Công tác chăm sóc sức khỏe sinh sản, truyền thông giáo dục sức khỏe, phòng chống HIV/AIDS, lao, phong... được thực hiện hiệu quả. Trong 6 tháng, các đơn vị khám chữa bệnh duy trì tổ chức tốt công tác thường trực cấp cứu và khám, chữa bệnh; tăng cường các biện pháp phòng chống khi thời tiết nóng, lạnh cho người bệnh; bảo đảm tốt hoạt động thông suốt của đường dây nóng, sớm tiếp nhận và giải quyết các yêu cầu, kiến nghị của người bệnh, không để tai biến nghiêm trọng xảy ra.
Bệnh viện Đa khoa tỉnh đầu tư nhiều trang thiết bị y tế hiện đại phục vụ người bệnh.
Tại hội nghị, nhiều ý kiến thảo luận đã chỉ ra những tồn tại, hạn chế, những khó khăn, thách thức cần tập trung khắc phục; đồng thời thống nhất nhiệm vụ trọng tâm toàn ngành cần tập trung thực hiện trong 6 tháng cuối năm là: Tập trung triển khai các hoạt động đáp ứng công tác phòng chống dịch bệnh, đặc biệt chú trọng phòng chống các bệnh có nguy cơ cao; tập trung triển khai hiệu quả các chương trình mục tiêu y tế; tăng cường cung cấp dịch vụ dân số - KHHGĐ; duy trì nâng cao chất lượng khám chữa bệnh tại các đơn vị, trong đó rà soát quy trình chuyên môn, đơn giản hóa thủ tục hành chính, tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý khám chữa bệnh và thanh toán bảo hiểm y tế; triển khai thực hiện đề án khám chữa bệnh theo yêu cầu tại các bệnh viện; kiểm tra giám sát việc cung ứng sử dụng thuốc tại các đơn vị...
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh