Thăm, tặng quà tại các trung tâm điều dưỡng thương binh, bệnh binh
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà Trung tâm Điều dưỡng thương binh Lạng Giang (Bắc Giang).
Dự buổi thăm, tặng quà có các đồng chí: Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội; lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà các thương binh, bệnh binh nặng là người Thái Bình đang điều dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Lạng Giang (Bắc Giang).
Hiện nay, Trung tâm Điều dưỡng thương binh Lạng Giang và Trung tâm Điều dưỡng thương binh Thuận Thành thuộc Cục Người có công, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội đang chăm sóc, điều dưỡng 147 thương binh nặng, trong đó có 15 thương binh, bệnh binh là người Thái Bình.
Tại các nơi đến, thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần hỏi thăm sức khoẻ, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với những công lao to lớn của các đồng chí thương binh, bệnh binh đã hy sinh một phần xương máu của mình trong cuộc chiến tranh giành độc lập dân tộc bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng chuyển lời cảm ơn tới tập thể lãnh đạo, cán bộ, điều dưỡng các đơn vị đã tận tình chăm lo sức khỏe và cuộc sống của những thương binh, bệnh binh nặng ở đơn vị.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà các thương binh, bệnh binh nặng là người Thái Bình đang điều dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Thuận Thành (Bắc Ninh).
Nhân dịp này, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã trao 2 suất quà, trị giá 5 triệu đồng/suất của tỉnh cho các trung tâm; trao 15 suất quà trị giá 500 nghìn đồng/suất cho các thương binh, bệnh binh là người Thái Bình.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư