Tổng kết 5 năm phong trào “Ươm mầm hữu nghị”
Lãnh đạo Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Campuchia trao bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào “Ươm mầm hữu nghị”.
Tới dự có ông Prak Nguon Hong, Đại sứ đặc mệnh toàn quyền Vương quốc Campuchia tại Việt Nam; các đồng chí: Vũ Mão, Chủ tịch Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Campuchia; Trương Thị Ngọc Ánh, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam; Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy.
Lãnh đạo Trung ương Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia trao quà cho các lưu học sinh Campuchia có thành tích học tập xuất sắc.
Từ năm 2012 đến nay, thực hiện phong trào “Ươm mầm hữu nghị”, Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Campuchia phối hợp với Đại sứ quán Campuchia đã vận động các gia đình Việt Nam từng công tác tại Campuchia nhận đỡ đầu, giúp đỡ 130 lưu học sinh Campuchia học tập tại các trường đại học trong cả nước. Hội đã vận động các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân hỗ trợ kinh phí đầu tư trang thiết bị sinh hoạt tại ký túc xá; tổ chức thăm hỏi, tặng quà lưu học sinh Campuchia có hoàn cảnh khó khăn; phối hợp với các cựu chuyên gia, quân tình nguyện tổ chức cho lưu học sinh tham quan các di tích văn hóa lịch sử tiêu biểu của Việt Nam. Ngoài ra, Hội còn là cầu nối, truyền đạt những nguyện vọng, vướng mắc, đề xuất chính đáng của lưu học sinh Campuchia với các cơ quan, đơn vị của Việt Nam. Thông qua các hoạt động thiết thực của phong trào đã góp phần tích cực chăm lo, giúp đỡ lưu học sinh Campuchia tại Việt Nam vươn lên học tập tốt; giáo dục thế hệ trẻ về truyền thống hữu nghị, không ngừng vun đắp và phát huy mối quan hệ tốt đẹp giữa hai nước.
Liên hoan văn nghệ tại hội nghị.
Nhân dịp này, lãnh đạo Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Campuchia đã trao bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào “Ươm mầm hữu nghị” từ năm 2012 đến năm 2017, trao quà cho các lưu học sinh có thành tích học tập xuất sắc.
Video: KhuyenhocdaihocYweb280817.mp4
Quỳnh Lưu - Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư