Thăm, tặng quà người cao tuổi
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thăm, tặng quà người cao tuổi tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh
Cùng đi có các đồng chí lãnh đạo Sở Lao động, Thương binh và Xã hội, UBND huyện Vũ Thư.
Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh hiện chăm sóc, nuôi dưỡng 152 người cao tuổi, trong đó 45 cụ không có nơi nương tựa, 38 cụ khuyết tật, 22 cụ dưỡng lão tự nguyện, 47 cụ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Hầu hết người cao tuổi tại Trung tâm có độ tuổi trên 70, cao nhất là 94 tuổi; Với sự quan tâm của UBND tỉnh, nỗ lực của đội ngũ cán bộ, viên chức của Trung tâm, đến nay, các cụ được hưởng đúng chế độ hỗ trợ theo quy định, chăm sóc, nuôi dưỡng chu đáo, đời sống vật chất và tinh thần ngày càng nâng cao…
Bệnh viện Phong Da liễu Văn Môn hiện chăm sóc, nuôi dưỡng 141 bệnh nhân phong tàn tật, hầu hết đều là người cao tuổi không có nơi nương tựa, sống gắn bó với Bệnh viện hàng chục năm qua. Đến nay, phần lớn các cụ không tự chăm sóc được bản thân, nhiều cụ thường xuyên ốm đau. Hệ thống cơ sở vật chất và một số công trình nhà ở cho các cụ tại bệnh viện đã xuống cấp khá nghiêm trọng.
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thăm, tặng quà người cao tuổi tại Bệnh viện Phong da liễu Văn Môn.
Thăm, tặng quà người cao tuổi tại Trung tâm Công tác xã hội và Bảo trợ xã hội tỉnh, Bệnh viện Phong da liễu Văn Môn, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND động viên các cụ yên tâm sống vui, sống khỏe. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND đề nghị lãnh đạo, nhân viên, cán bộ y tế của 2 đơn vị tiếp tục quan tâm thực hiện đầy đủ, kịp thời các chế độ, chính sách của Nhà nước dành cho người cao tuổi; nâng cao tinh thần trách nhiệm trong chăm sóc, nuôi dưỡng người cao tuổi tại đơn vị; tăng cường vận động các tổ chức, doanh nghiệp, nhà hảo tâm ủng hộ kinh phí để nâng cao đời sống, cải thiện bữa ăn, đặc biệt Bệnh viện Phong da liễu Văn Môn tranh thủ các nguồn lực nâng cấp, xây dựng nhà ở cho bệnh nhân. Cùng với vật chất, hai đơn vị chú trọng chăm lo đời sống tinh thần cho người cao tuổi thông qua các hoạt động tham gia lao động nhẹ nhàng, văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao. Đối với người cao tuổi; đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn các cụ đoàn kết, giúp đỡ nhau, lạc quan vươn lên trong cuộc sống.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư