Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc thôn Đại Đồng
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Đàm Văn Vượng trao quà cho khu dân cư thôn Đại Đồng, xã Tân Hòa (Vũ Thư). Ảnh: Khắc Duẩn.
Cùng đi có Đại tá Nguyễn Đức Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh; lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh và một số sở, ngành của tỉnh.
Thôn Đại Đồng, xã Tân Hòa (Vũ Thư) có trên 570 hộ với gần 2.000 nhân khẩu. Bám sát 5 nội dung trọng tâm của cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh" năm 2017, cán bộ, đảng viên và nhân dân trong thôn đã đoàn kết, tương thân tương ái hỗ trợ giúp đỡ lẫn nhau phát triển kinh tế, chuyển dịch cơ cấu cây trồng, con vật nuôi. Đến nay, tỷ lệ hộ khá và giàu của thôn không ngừng tăng lên, tỷ lệ hộ nghèo giảm xuống còn 2%, tỷ lệ hộ gia đình đạt tiêu chuẩn gia đình văn hóa trên 96%, thôn Đại Đồng 9 năm liên tục được công nhận danh hiệu "Khu dân cư văn hóa".
Đồng chí Đàm Văn Vương, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đã ghi nhận và biểu dương những thành tích mà nhân dân trong thôn đã đạt được; đồng thời mong muốn cán bộ, đảng viên và nhân dân trong thôn tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần đoàn kết, thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở, phát động và nhân rộng các mô hình phát triển kinh tế hộ gia đình mang lại hiệu quả cao; tích cực tham gia các phong trào thi đua chung sức xây dựng nông thôn mới.
Lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh trao quà cho các gia đình chính sách và hộ nghèo thôn Đại Đồng. Ảnh: Khắc Duẩn.
Cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân thi đua thực hiện nếp sống văn hóa, ứng xử văn minh, bài trừ các hủ tục lạc hậu, mê tín dị đoan, phát huy bản sắc văn hóa, gìn giữ và bảo vệ tốt hơn nữa các công trình lịch sử văn hóa trên địa bàn, xứng đáng với truyền thống cách mạng, mảnh đất nơi Bác Hồ đã về và nghỉ lại khi thăm, động viên Thái Bình năm 1946.
Nhân dịp ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc, các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện Vũ Thư đã tặng quà cho thôn Đại Đồng và các đối tượng chính sách, hộ nghèo và các hộ đạt danh hiệu gia đình văn hóa tiêu biểu năm 2017. Thôn Đại Đồng đã phát động phong trào thi đua năm 2018.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư