Thôn Luật Nội Tây tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc
Đồng chí Nguyễn Cao Song, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kiến Xương trao quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo thôn Luật Nội Tây (xã Quang Lịch). Ảnh: Khắc Duẩn.
Tại ngày hội, cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân thôn Luật Nội Tây cùng nhau ôn lại truyền thống 87 năm ngày thành lập MTTQ Việt Nam và tổng kết một năm thực hiện cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh".
Trong năm qua, các thành viên của MTTQ đã tổ chức nhiều hoạt động hỗ trợ, giúp đỡ hội viên phát triển kinh tế. Đã có hàng trăm hộ gia đình được tín chấp vay vốn sản xuất với tổng dư nợ 2,5 tỷ đồng và nhiều hộ nghèo được giúp cây, con giống, ngày công lao động để vươn lên thoát nghèo, làm giàu chính đáng.
Đến nay, toàn thôn có 98% hộ dân sử dụng nước sạch, 423 hộ đạt gia đình văn hóa. Các tầng lớp nhân dân đoàn kết thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các nhiệm vụ chính trị của địa phương; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, các đoàn thể trong sạch vững mạnh.
Thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện, đồng chí Nguyễn Cao Song, Bí thư Huyện ủy Kiến Xương đã tặng quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo; biểu dương những kết quả khu dân cư Luật Nội Tây đạt được trong năm qua; Đồng thời mong muốn cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết thực hiện tốt 5 nội dung cuộc vận động "Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh", nhân lên tinh thần tương thân, tương ái giúp nhau vượt qua khó khăn, giảm nghèo bền vững. Mỗi hộ gia đình tích cực xây dựng nếp sống văn hóa, tạo lá chắn vững chắc phòng ngừa tệ nạn xã hội, làm cho xã hội tốt đẹp hơn và giữ vững khu dân cư văn hóa trong những năm tới.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư