Thành phố thành lập Chi hội hỗ trợ gia đình liệt sĩ
Đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ tại Đền thờ Liệt sĩ tỉnh.
Đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố; đại diện Hội Hỗ trợ gia đình liệt sĩ Việt Nam; lãnh đạo một số sở, ban, ngành của của tỉnh và thành phố tới dự.
Chi hội Hỗ trợ gia đình liệt sĩ thành phố Thái Bình được thành lập ngày 28/8/2017 gồm 35 hội viên ở 19 xã, phường. Mục tiêu chính là hỗ trợ các gia đình liệt sĩ tiếp cận và thực hiện các chế độ, chính sách của Đảng và Chính phủ; giúp các gia đình liệt sĩ thu thập thông tin tìm kiếm hài cốt liệt sĩ còn thất lạc hoặc chưa xác định được danh tính, tham gia khảo sát, nghiên cứu và đề xuất với các cơ quan quản lý nhà nước và Chính phủ về các giải pháp thực hiện chế độ, chính sách nhằm tôn vinh và tri ân các liệt sĩ và gia đình liệt sĩ.
Nhiệm kỳ 2017 - 2022 mục tiêu hoạt động trọng tâm của Chi hội Hỗ trợ gia đình liệt sĩ thành phố là hỗ trợ các gia đình liệt sĩ thu thập, phân tích, xử lý và hỗ trợ thông tin về mộ và nhóm mộ còn thất lạc, xác định danh tính hài cốt liệt sĩ còn thiếu thông tin bằng giám định ADN; huy động nguồn kinh phí xã hội hóa để triển khai các hoạt động tri ân liệt sĩ; xây dựng và phát triển hội viên ngày càng vững mạnh…
Tại buổi lễ sau khi dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì độc lập tự do của dân tộc, các đồng chí lãnh đạo thành phố đã trao quà cho đại diện Mẹ Việt Nam anh hùng Phạm Thị Sa và 9 thân nhân gia đình liệt sĩ.
Thể hiện lòng tri ân các anh hùng liệt sĩ, Hội Phật giáo thành phố Thái Bình, Thượng tọa Thích Thanh Định, Phó ban thường trực Ban trị sự Hội Phật giáo tỉnh chủ trì đã long trọng tổ chức lễ cầu siêu cho các anh hùng liệt sĩ.
Phương Thảo
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư