Quỳnh Phụ tổ chức lễ truy tặng danh hiệu Bà mẹ Việt Nam anh hùng
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao Bằng công nhận cho đại diện thân nhân Bà mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Đậm.
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh về dự lễ truy tặng tại xã Quỳnh Bảo.
Mẹ Nguyễn Thị Đậm sinh ra và lớn lên trên quê hương Quỳnh Bảo, huyện Quỳnh Phụ giàu truyền thống cách mạng. Trong cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp, mẹ đã dâng hiến người con duy nhất cho Tổ quốc.
Trân trọng trao Huy hiệu, Bằng công nhận truy tặng Danh hiệu Vinh dự Nhà nước Bà mẹ Việt Nam anh hùng cho đại diện thân nhân của mẹ, đồng chí Đàm Văn Vượng, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh bày tỏ niềm xúc động, niềm vinh dự khi được về dự buổi lễ và nhấn mạnh: Đây không chỉ là vinh dự của gia đình, dòng tộc, làng xóm mà còn là vinh dự của huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình. Đồng chí cũng đánh giá cao sự quan tâm của cấp ủy đảng, chính quyền và nhân dân địa phương đối với công tác đền ơn đáp nghĩa; sự cố gắng nỗ lực của gia đình đã vươn lên ổn định cuộc sống.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh mong rằng, trong thời gian tới công tác đền ơn đáp nghĩa tiếp tục được địa phương quan tâm hơn nữa; mong gia đình phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục con cháu chấp hành nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương, thi đua lao động sản xuất, xây dựng quê hương, xứng đáng là gia đình cách mạng gương mẫu.
* Mẹ Vũ Thị Chi, sinh năm 1892 tại thôn Hoàng Xá, xã Quỳnh Châu (Quỳnh Phụ). Phát huy truyền thống yêu nước của gia đình, năm 1947, người con trai duy nhất của mẹ lên đường tòng quân bảo vệ Tổ quốc và anh dũng hy sinh năm 1950, được tặng thưởng Huy chương kháng chiến chống Pháp hạng Nhất.
Tại lễ truy tặng Danh hiệu Vinh dự Nhà nước Bà mẹ Việt Nam anh hùng cho mẹ Vũ Thị Chi, ông Nguyễn Phú Dinh, đại diện thân nhân đã phát biểu cảm ơn sự quan tâm của Đảng và Nhà nước, các cấp, các ngành; đồng thời hứa sẽ cùng gia đình, dòng tộc phát huy truyền thống gia đình, ra sức học tập, công tác, xây dựng quê hương....
Hoài Thương - Kiên Trung
(Đài TT-TH Quỳnh Phụ)
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư