Ngày hội hiến máu tình nguyện
* Vũ Thư: Phát động toàn dân hiến máu tình nguyện
Sáng ngày 29/7/2011, tại Hội trường UBND huyện Vũ Thư, Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh, Khoa huyết học Bệnh viện Đa khoa tỉnh phối hợp với Ban vận động hiến máu tình nguyện huyện Vũ Thư tổ chức phát động toàn dân hiến máu tình nguyện và ngày hội hiến máu tình nguyện. Lãnh đạo Hội chữ thập đỏ tỉnh; thường trực Huyện ủy, HĐND, UBND huyện; các ban, ngành, đoàn thể của huyện; các chiến sĩ công an nhân dân và đông đảo đoàn viên thanh niên (ĐVTN) trong toàn huyện đã tham dự.
Các bác sỹ của Khoa Huyết học- Bệnh viên đa khoa tỉnh đã phát tờ rơi tuyên truyền những thông tin cơ bản về máu và hiến máu nhân đạo, thế nào là nguồn máu an toàn và cách chăm sóc sau hiến máu, quyền lợi của người tham gia hiến máu. Với thông điệp: Hiến máu cứu người- một nghĩa cử nhân ái cao đẹp, ngày hội hiến máu tình nguyện huyện Vũ Thư đã thu hút trên 230 tình nguyện viên đăng ký hiến máu, đã có hơn 160 đơn vị máu được hiến tặng.
* Thành phố: Ngày hội hiến máu tình nguyện
Sáng ngày 30/7/2011, tại phường Lê Hồng Phong, Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh, Khoa huyết học Bệnh viện Đa khoa tỉnh phối hợp với Ban vận động hiến máu tình nguyện Thành phố tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện.
Trên 160 ĐVTN khối các cơ quan hành chính sự nghiệp, xã, phường, thị trấn, một số doanh nghiệp đóng trên địa bàn thành phố đã tham gia hiến máu tình nguyện; trong đó, nhiều bạn trẻ đã tham gia hiến máu từ 5- 7 lần.
Đây là năm thứ 2 thành phố tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện, và sẽ trở thành phong trào rộng khắp, được tổ chức hàng năm nhằm thu hút đông đảo mọi tầng lớp nhân dân tham gia.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh