Hội LHPN tỉnh gặp mặt, tọa đàm trao đổi kinh nghiệm sản xuất kinh doanh
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại buổi gặp mặt, tọa đàm.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Những năm qua, cùng với sự lớn mạnh của tổ chức hội, các tầng lớp phụ nữ trong tỉnh đã phát huy truyền thống tốt đẹp, khẳng định vai trò, vị thế trên tất cả các lĩnh vực, được cấp ủy đảng, chính quyền và xã hội ghi nhận, đánh giá cao. Ngày càng xuất hiện nhiều nữ doanh nhân, nữ chủ cơ sở sản xuất đầu tư mở rộng sản xuất,kinh doanh, đóng góp quan trọng vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Các nữ doanh nhân luôn đồng hành cùng với các cấp hội phụ nữ tổ chức dạy nghề, thu hút lao động nữ vào làm việc tại doanh nghiệp với mức thu nhập ổn định.
Tại buổi gặp mặt, tọa đàm, đại diện Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh, Hội Doanh nhân nữ tỉnh và 60 nữ doanh nhân, nữ chủ cơ sở sản xuất tiêu biểu toàn tỉnh đã trao đổi, chia sẻ về chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước liên quan đến việc thành lập, phát triển doanh nghiệp; về khởi nghiệp và khởi nghiệp sáng tạo; định hướng sản xuất, kinh doanh các mặt hàng phù hợp; cách quản lý doanh nghiệp hiệu quả, cách xây dựng, quảng bá thương hiệu... để giúp phụ nữ có tiềm năng khởi nghiệp cơ hội nắm bắt, học hỏi và phát triển doanh nghiệp.
Nhân dịp này, Hội LHPN tỉnh cũng thông tin về những chính sách khuyến khích, hỗ trợ phụ nữ phát triển và mở rộng quy mô doanh nghiệp.
Các đại biểu dự buổi gặp mặt, tọa đàm.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, tọa đàm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp của chị em phụ nữ nói chung, nữ doanh nhân, nữ chủ cơ sở sản xuất trên địa bàn tỉnh nói riêng vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng chí đề nghị Hội LHPN tỉnh tiếp tục làm tốt vai trò đầu mối, trung gian kết nối giữa Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh, Hội Doanh nhân nữ tỉnh, các doanh nhân thành đạt với phụ nữ có tiềm năng khởi nghiệp; tham mưu với cấp ủy, chính quyền hỗ trợ các nữ doanh nhân, nữ chủ cơ sở sản xuất tiếp cận nguồn vốn, đất đai, mở rộng sản xuất. Các cấp, các ngành phối hợp chặt chẽ với các cấp hội phụ nữ tạo điều kiện thuận lợi và hỗ trợ nhiều hơn nữa cho nữdoanh nhân khởi nghiệp, phát triển sản xuất, kinh doanh. Đồng chí mong nữ doanh nhân, nữ chủ cơ sở sản xuất nỗ lực phát triển sản xuất, giúp đỡ nhiều hơn nữa cho phụ nữ có tiềm năng khởi nghiệp, tạo nhiều việc làm cho lao động nữ.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh