Báo Thái Bình đạt giải cuộc thi báo chí về công tác giảm nghèo
Đồng chí Vương Đình Huệ, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ, Trưởng ban Chỉ đạo các chương trình mục tiêu Quốc gia phát biểu tại lễ trao giải.
Dự lễ trao giải có đồng chí Vương Đình Huệ, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ, Trưởng ban Chỉ đạo các chương trình mục tiêu Quốc gia; lãnh đạo Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội, Bộ Thông tin và Truyền thông và Hội Nhà báo Việt Nam.
Cuộc thi các tác phẩm báo chí về công tác giảm nghèo giai đoạn 2016-2020 năm 2018 được phát động từ tháng 5/2018 đã thu hút hàng trăm phóng viên, biên tập viên từ các cơ quan thông tấn, báo chí trung ương và địa phương, các nhà quản lý phụ trách công tác giảm nghèo tại các địa phương tham gia với nhiều thể loại: phóng sự, ghi chép, bút ký và phản ánh, phóng sự ảnh, chương trình phát thanh, chương trình truyền hình…
Ban tổ chức đã lựa chọn 69 tác phẩm vào vòng chung khảo. Kết quả, 38 cá nhân có tác phẩm đoạt giải, trong đó có 2 giải A, 9 giải B, 13 giải C, 14 giải khuyến khích và 1 giải tập thể có nhiều tác phẩm dự thi, có nhiều tác phẩm đoạt giải.
Tham dự cuộc thi năm nay, Báo Thái Bình đoạt giải C với tác phẩm "Giảm nghèo cho đối tượng yếu thế - Cần những chính sách phù hợp”.
Đồng chí Vương Đình Huệ, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ, Trưởng ban Chỉ đạo các chương trình mục tiêu Quốc gia cùng lãnh đạo các bộ, ngành và nhà tài trợ phát động nhắn tin “Cả nước chung tay vì người nghèo” năm 2018.
Đây là lần thứ hai cuộc thi được tổ chức nhằm thúc đẩy công tác truyền thông về giảm nghèo, qua đó góp phần đẩy mạnh việc thực hiện mục tiêu giảm nghèo bền vững tại Việt Nam.
Phóng viên Báo Thái Bình cùng các tác giả nhận giải C cuộc thi các tác phẩm báo chí về công tác giảm nghèo.
Phát biểu tại lễ trao giải, Phó Thủ tướng Vương Đình Huệ đánh giá cao các tác phẩm báo chí đoạt giải trong cuộc thi, đồng thời mong muốn các cơ quan báo chí, các phóng viên, biên tập viên tiếp tục tham gia tích cực, đồng hành với cuộc thi trong những năm tiếp theo, góp phần đẩy mạnh công tác truyền thông về giảm nghèo; tạo sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị và đồng thuận xã hội thực hiện chủ trương "Cả nước chung tay vì người nghèo”.
Nguyễn Cường – Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh