Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc tại tổ dân phố số 10, phường Tiền Phong
Lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh tặng quà các gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Đồng chí Đỗ Đình An , Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố tới dự. Cùng dự có đại diện lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh, các sở, ngành của tỉnh và lãnh đạo UBND thành phố.
Tổ dân phố số 10 là địa bàn trung tâm của phường Tiền Phong với 185 hộ, 649 nhân khẩu, chi bộ có 28 đảng viên. Những năm qua, thực hiện cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, Chi bộ, Ban công tác mặt trận tổ dân phố cùng các tổ chức đoàn thể đã tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân tích cực tham gia các phong trào thi đua, xây dựng nếp sống văn minh. Nhiều năm liên tục, tổ dân phố luôn là đơn vị văn hóa tiêu biểu của phường, đi đầu trong thực hiện các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước. Kinh tế phát triển ổn định, nhân dân trong tổ luôn đoàn kết tương trợ giúp đỡ nhau trong phát triển kinh tế, phát huy tốt truyền thống “Uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa”. Năm 2018, tổ dân phố đã vận động 190 hộ gia đình, cá nhân trong và ngoài tổ tự nguyện đóng góp, ủng hộ kinh phí 490 triệu đồng xây nhà văn hóa, hiện đã đưa vào hoạt động.
Phát biểu tại ngày ngày hội, đồng chí Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố ghi nhận và biểu dương những thành tích mà nhân dân trong tổ dân phố số 10 đã đạt được trong thời gian qua. Đồng chí mong muốn thời gian tới bà con nhân dân tiếp tục phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc, phát huy thế mạnh của địa phương ra sức thi đua lao động sản xuất đẩy mạnh phát triển kinh tế. Người dân luôn tôn trọng và thực hiện nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia các phong trào tự quản tự phòng, tố giác tội phạm, cảm hóa giáo dục người lẫm lỗi tại cộng đồng.
Nhân dịp này, các cấp, các ngành đã tặng hoa và quà chúc mừng nhân dân trong tổ và tặng quà các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Nguyễn Tùng
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh