Thống nhất chương trình phối hợp thông tin, tuyên truyền với huyện Thái Thụy
Đồng chí Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Tổng Biên tập Báo Thái Binh phát biểu tại buổi làm việc.
Các đồng chí: Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Tổng Biên tập Báo Thái Bình, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh; Vũ Thanh Vân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Thái Thụy dự buổi làm việc.
Những năm qua, Báo Thái Bình và Huyện ủy, HĐND, UBND huyện Thái Thụy đã phối hợp tích cực trong thực hiện công tác thông tin tuyên truyền, góp phần đưa chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; các chủ trương, chính sách của tỉnh, huyện đến với cán bộ, đảng viên và nhân dân. Từ đó cổ vũ, động viên Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Thái Thụy thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội, công tác xây dựng Đảng, quốc phòng, an ninh trên địa bàn.
Chương trình phối hợp thông tin, tuyên truyền giai đoạn 2019 - 2020 giữa hai bên ký kết tập trung vào các nội dung, nhiệm vụ trọng tâm như: Đẩy mạnh tuyên truyền công tác triển khai quán triệt, tổ chức thực hiện nghị quyết đại hội Đảng, các chương trình trọng tâm, các khâu đột phá, các nhóm giải pháp lớn thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội Đảng bộ các cấp trên địa bàn huyện.
Đẩy mạnh tuyên truyền về công tác lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của huyện trong việc thực hiện các nghị quyết, chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội; xây dựng Đảng và hệ thống chính trị; củng cố quốc phòng, an ninh... Đặc biệt là tổ chức các chương trình hoạt động về lễ kỷ niệm 50 năm ngày thành lập huyện Thái Thụy (17/6/1969 - 17/6/2019).
Để công tác thông tin, tuyên truyền đạt hiệu quả, thời gian tới Báo Thái Bình tiếp tục phân công phóng viên phụ trách huyện, bám sát chương trình hoạt động của huyện; phối hợp với Ban Tuyên giáo Huyện ủy mở lớp tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ cộng tác viên tại huyện; mở đường link kết nối trang thông tin điện tử huyện Thái Thụy với Báo Thái Bình điện tử...
Bên cạnh đó, huyện Thái Thụy tiếp tục chủ động cung cấp thông tin cho Báo Thái Bình; tạo điều kiện thuận lợi cho hoạt động của phóng viên; khuyến khích cộng tác viên của huyện, nhất là đội ngũ phóng viên, cộng tác viên của Đài PT-TH huyện, cán bộ, công chức Ban Tuyên giáo Huyện ủy..., viết và gửi tin, bài, ảnh, tài liệu cho Báo Thái Bình.
Trần Tuấn
Video: ky_ket_chuong_trinh_tuyen_truyen_voi_huyen_thai_thuy_19122018_web.mp4
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh