Tổng kết phong trào thi đua khối MTTQ và các tổ chức chính trị -xã hội năm 2018
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong năm, các đơn vị trong khối đã chủ động xây dựng kế hoạch, phát động các phong trào thi đua, đặc biệt quan tâm, chú trọng thực hiện nghiêm túc công tác thi đua, khen thưởng, nhân rộng điển hình tiên tiến. Đẩy mạnh thực hiện các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước gắn với học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, nhiệm vụ của từng cơ quan, đơn vị, đem lại hiệu quả thiết thực.
Hưởng ứng phong trào "Cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới”, hội viên nông dân toàn tỉnh đã đóng góp trên 91 tỷ đồng, gần 256.000 ngày công lao động, sửa chữa, làm mới 12.000 km đường giao thông, hiến gần 97.000 m2 đất xây dựng các công trình nông thôn mới tại địa phương; hội liên hiệp phụ nữ 8 huyện, thành phố đăng ký 505 công trình tham gia xây dựng nông thôn mới; gần 96.000 hội viên cựu chiến binh đấu nối sử dụng nước sạch, đạt tỷ lệ 98,8%...
Thực hiện phong trào "Cả nước chung tay vì người nghèo - không để ai bị bỏ lại phía sau”, các đơn vị trong khối đã trích quỹ "Vì người nghèo” và vận động các tập thể, cá nhân trao trên 78.000 suất quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp tết Nguyên đán; hỗ trợ sửa chữa, xây mới hàng trăm nhà đại đoàn kết, mái ấm công đoàn, mái ấm tình thương…
Năm 2019, các đơn vị trong khối tiếp tục phối hợp tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ, hội viên, đoàn viên và các tầng lớp nhân dân chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước gắn với củng cố, xây dựng các tổ chức, đoàn thể chính trị - xã hội trong sạch, vững mạnh. Nắm bắt diễn biến tư tưởng, tham mưu với cấp ủy, chính quyền các cấp kịp thời giải quyết những nguyện vọng chính đáng của cán bộ, hội viên, đoàn viên và các tầng lớp nhân dân. Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác thi đua, khen thưởng…
Tại hội nghị, các đơn vị trong khối đã thực hiện bình xét thi đua năm 2018, bầu cụm trưởng, cụm phó năm 2019.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh