Báo Thái Bình - Huyện Hưng Hà ký kết chương trình phối hợp công tác thông tin tuyên truyền giai đoạn 2019 - 2020
Đồng chí Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Tổng Biên tập Báo Thái Bình, Chủ tịch Hội Nhà báo Thái Bình phát biểu tại buổi lễ.
Đồng chí Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Tổng Biên tập Báo Thái Bình, Chủ tịch Hội Nhà báo Thái Bình và đồng chí Vũ Kim Cứ, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy huyện Hưng Hà chủ trì hội nghị.
Theo đó, hai bên thống nhất về nguyên tắc chung, nội dung trọng tâm, trách nhiệm của các bên tham gia và tổ chức thực hiện, tập trung các nội dung thông tin tuyên truyền trọng tâm như: Tuyên truyền công tác triển khai thực hiện nghị quyết đại hội đảng các cấp; công tác chỉ đạo chuẩn bị đại hội Đảng bộ cơ sở và Đại hội Đảng bộ huyện; các hoạt động lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện trong việc thực hiện các nghị quyết, chỉ tiêu nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị, củng cố quốc phòng an ninh; cổ vũ nhân rộng kịp thời giương người tốt việc tốt, các điển hình tiên tiến trong phong trào thi đua yêu nước; phê phán đấu tranh ngăn chặn kịp thời tư tưởng, việc làm sai trái, tiêu cực; tuyên truyền xây dựng nông thôn mới, các chương trình trọng tâm, các khâu đột phá, các nhóm giải pháp lớn thực hiện thắng lợi mục tiêu mà nghị quyết đại hội đảng các cấp đã đề ra...
Đại diện lãnh đạo Báo Thái Bình và huyện Hưng Hà ký chương trình phối hợp tuyên truyền.
Tại buổi lễ, các đại biểu đã thảo luận giải pháp, trách nhiệm của các bên để chương trình phối hợp đạt hiệu quả cao. Trong đó, huyện Hưng Hà ngoài chủ động cung cấp thông tin sẽ tạo thuận lợi cho phóng viên Báo Thái Bình tác nghiệp; chỉ đạo Ban biên tập website của huyện mở đường link kết nối Trang thông tin điện tử của huyện với Báo Thái Bình điện tử; tăng cường tin bài cộng tác; bảo đảm an toàn an ninh về thông tin; tăng cường phát hành Báo Thái Bình trên địa bàn huyện. Báo Thái Bình phân công phóng viên phụ trách huyện; xây dựng kế hoạch phối hợp tuyên truyền trên báo giấy và báo điện tử; ứng dụng loại hình báo chí đa phương tiện như truyền hình online, truyền hình trực tiếp để nâng cao hiệu quả tuyên truyền; phối hợp tập huấn cho đội ngũ cộng tác viên của huyện khi có nhu cầu...
Trước sự chứng kiến của các đại biểu, đồng chí Tổng Biên tập và Bí thư Huyện ủy đã ký kết, chính thức triển khai, thực hiện các nội dung phối hợp.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình