Hưng Hà gặp mặt cơ quan báo chí nhân dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019
Tại buổi gặp, đại diện lãnh đạo UBND huyện đã thông tin nhanh những kết quả nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội của huyện, phương hướng, nhiệm vụ trong thời gian tới.
Năm 2018, tổng giá trị sản xuất của huyện đạt hơn 15 nghìn tỷ đồng. Trong đó tỷ trọng nông nghiệp giảm, công nghiệp và xây dựng thương mại dịch vụ gia tăng. Song điều đáng mừng là Hưng Hà vẫn giữ vững là huyện tốp đầu về năng suất nông nghiệp và chăn nuôi. Các lĩnh vực văn hoá - xã hội, y tế, giáo dục và đào tạo, có nhiều tiến bộ. Quốc phòng an ninh, trật tự an toàn xã hội được bảo đảm. Đến nay 100% số xã của huyện Hưng Hà đã về đích nông thôn mới. Trong đó mục tiêu về chương trình nước sạch, toàn huyện đã đạt 88% số hộ sử dụng nước sạch, tăng 33% so cùng kỳ; huyện đã hoàn thành xây dựng nhà máy xử lý nước thải ở Phương La.
Kết thúc 2018, Hưng Hà đã quy hoạch chi tiết được 5 cụm công nghiệp với tổng diện tích 185,35ha; bổ sung xã Thái Phương vào quy hoạch đô thị loại 5 của tỉnh. Kết quả thu ngân sách các khoản thu đều vượt so với dự toán, đã xử lý dứt điểm nợ đọng xây dựng cơ bản 70 công trình. Kết thúc năm 2018, Hưng Hà còn 2,95% hộ nghèo, giảm 1,2% so cùng kỳ, vượt chỉ tiêu được giao và là huyện có mức giảm hộ nghèo cao nhất tỉnh...
Năm 2019, huyện Hưng Hà đề ra mục tiêu, chỉ tiêu phấn đấu đưa tổng giá trị sản xuất đạt 16.797,4 tỷ đồng. Tốc độ tăng trưởng kinh tế đạt 10,11%; phấn đấu 90% số người tham gia BHYT, 80% thôn khu dân cư đạt tiêu chuẩn văn hoá, 90% gia đình trở lên đạt gia đình văn hoá; tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 2,35%...
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo huyện Hưng Hà cùng lãnh đạo, phóng viên các cơ quan báo chí trao đổi về công tác phối hợp thông tin tuyên truyền, động viên cổ vũ để đảng bộ chính quyền và nhân dân Hưng Hà tiếp tục thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội đã đề ra.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình