Vũ Thư gặp mặt các cơ quan thông tấn báo chí
Đồng chí Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh, Tổng Biên tập Báo Thái Bình phát biểu tại buổi gặp mặt.
Năm 2018, tổng giá trị sản xuất của huyện Vũ Thư ước đạt trên 9.966 tỷ đồng, tăng 9,97% so với cùng kỳ; huyện có 21/29 xã đã về đích nông thôn mới và 2 xã mới được tỉnh thẩm định hoàn thành 19/19 tiêu chí nông thôn mới. Lĩnh vực văn hóa, giáo dục, an sinh xã hội có chuyển biến tích cực. Quốc phòng, an ninh được giữ vững. Niềm tin của nhân dân với cấp ủy, chính quyền được củng cố vững chắc. Trong thành tựu phát triển kinh tế - xã hội chung của huyện có sự đóng góp quan trọng của các cơ quan thông tấn báo chí trung ương, tỉnh, huyện trong công tác tuyên truyền, động viên, khích lệ các phong trào thi đua huyện Vũ Thư năm qua.
Trong niềm vui chung với các kết quả phát triển kinh tế - xã hội của huyện Vũ Thư, đại diện các cơ quan thông tấn báo chí phát biểu, bày tỏ mong muốn huyện tăng cường phối hợp, tạo điều kiện để các cơ quan báo chí làm tốt công tác tuyên truyền, góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Vũ Thư hoàn thành thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội năm 2019.
Tại hội nghị, các đồng chí lãnh đạo huyện Vũ Thư khẳng định, ghi nhận những đóng góp của lãnh đạo, phóng viên, biên tập viên các cơ quan thông tấn báo chí đối với sự phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn huyện. Năm 2019 huyện Vũ Thư sẽ thực hiện nhiều nhiệm vụ chính trị, kinh tế - xã hội quan trọng, trong đó kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Chi bộ Thư Vũ (tiền thân của Đảng bộ huyện Vũ Thư ngày nay) và 50 năm thành lập huyện Vũ Thư. Các đồng chí lãnh đạo huyện bày tỏ mong muốn các cơ quan thông tấn, báo chí tiếp tục bám sát nhiệm vụ chính trị của huyện để tuyên truyền, đồng thời tăng cường tuyên truyền, quảng bá về truyền thống lịch sử, văn hóa, cách mạng, mảnh đất con người Vũ Thư.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình