Hội Cựu chiến binh tỉnh Thái Bình Tổng kết công tác năm 2011 và ký giao ước thi đua
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trao cờ Đơn vị xuất sắc trong phong trào thi đua năm 2011 cho Hội CCB huyện Quỳnh Phụ và Hội CCB huyện Tiền Hải
Năm qua, các cấp hội CCB trong tỉnh bám sát nhiệm vụ chính trị của địa phương, cơ quan, đơn vị, triển khai thực hiện toàn diện các mặt công tác, đạt được nhiều kết quả tích cực. Nổi bật là tham gia xây dựng và bảo vệ Đảng, chính quyền, bảo vệ chế độ XHCN, giữ vững ổn định chính trị ở cơ sở. Các cấp hội và cán bộ, hội viên có nhiều đóng góp tích cực góp phần vào thành công chung của cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2011 – 2016, Hội CCB tỉnh được UBND tỉnh tặng Bằng khen.
Phong trào CCB giúp nhau phát triển kinh tế, xóa đói giảm nghèo tiếp tục có những bước phát triển mới. Đến nay tỷ lệ hộ hội viên nghèo trong toàn Hội giảm chỉ còn 2,26%. Tổ chức hội và cán bộ, hội viên ở cơ sở còn tích cực tham gia giáo dục truyền thống yêu nước, cách mạng cho thế hệ trẻ, phối hợp thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương, tham gia giữ gìn an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng, chống tội phạm và tệ nạn xã hội… Với những kết quả đạt được trong năm, Hội CCB tỉnh có 2 tập thể được T.Ư Hội CCB Việt Nam tặng cờ Đơn vị xuất sắc trong phong trào thi đua năm 2011, nhiều tập thể và cá nhân được T.Ư Hội và UBND tỉnh tặng Bằng khen.
Tại hội nghị, Hội CCB tỉnh đã tổ chức trao phần thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc, đồng thời tổ chức cho Hội CCB các huyện, thành phố, Hội CCB các cơ quan tỉnh, Hội CCB khối doanh nghiệp tỉnh ký giao ước quyết tâm thực hiện thắng lợi mục tiêu, nhiệm vụ năm 2012 và phong trào thi đua “Cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới”.
Tin, ảnh: Minh Sơn
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân