LĐLĐ Tỉnh: Triển khai nhiệm vụ năm 2012
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh; chủ tịch LĐLĐ các huyện, thành phố, công đoàn ngành và các tập thể, cá nhân được tuyên dương, khen thưởng đã về dự.
Trong năm 2011, các cấp công đoàn trong tỉnh đã bám sát nhiệm vụ chính trị của tỉnh, địa phương, chỉ đạo của công đoàn cấp trên triển khai và thực hiện đồng bộ, có hiệu quả các nhiệm vụ công tác do Ban Chấp hành LĐLĐ tỉnh đề ra, góp phần quan trọng vào sự nghiệp phát triển kinh tế- xã hội của tỉnh.
Năm 2012, các cấp công đoàn phấn đấu phát triển mới 5.000 đoàn viên, thành lập mới 50 công đoàn cơ sở (CĐCS); trên 60% doanh nghiệp có tổ chức công đoàn ký thỏa ước lao động tập thể; trên 80% công nhân lao động được ký hợp đồng lao động; 100% cơ quan, đơn vị tham gia quỹ “Mái ấm công đoàn”...
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐNĐ tỉnh đã biểu dương những kết quả đạt được của tổ chức công đoàn thời gian qua; đồng thời yêu cầu các cấp công đoàn trong tỉnh cần tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục; bám sát nhiệm vụ chính trị của tỉnh, địa phương để lựa chọn những lĩnh vực phát huy được lợi thế của tổ chức công đoàn; phát động các phong trào thi đua gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”; đổi mới phương thức hoạt động theo phương châm hướng về cơ sở, tăng cường đi cơ sở, nắm bắt tình hình tư tưởng NLĐ, xây dựng mối quan hệ hài hòa giữa NLĐ và người sử dụng lao động; coi trọng công tác phát triển đoàn viên, xây dựng CĐCS vững mạnh, đặc biệt chú trọng phát triển CĐCS ở những nơi còn trống.
Nhân dịp này, Hội nghị đã trao tặng huân chương, bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào CNVC-LĐ và hoạt động công đoàn.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải