Khởi động tháng Thanh niên năm 2019
Đại biểu Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tặng quà cho học sinh nghèo vượt khó Trường THPT Nguyễn Du, Kiến Xương.
Với chủ đề “Thanh niên tình nguyện vì cộng đồng”, ngoài các hoạt động tuyên truyền, giáo dục truyền thống của Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, các cấp bộ đoàn và các đoàn viên thanh niên trong tỉnh sẽ tiếp tục triển khai sâu rộng các hoạt động tuổi trẻ chung sức xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh gắn với nhiệm vụ của cấp ủy giao cho tổ chức đoàn thanh niên; tổ chức các hoạt động an sinh xã hội: tư vấn sức khỏe, khám bệnh, cấp thuốc, tặng quà cho người nghèo và đối tượng chính sách; tổ chức hiến máu tình nguyện, xây dựng nhà nhân ái; tổ chức tặng quà, tặng học bổng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập...
Để phát huy cao nhất tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo của tuổi trẻ trong toàn tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn quyết tâm thực hiện đa dạng các hoạt động hướng mạnh về cơ sở; đồng thời, vận động cán bộ, đoàn viên thanh niên luôn gương mẫu, tiên phong trong tham gia các hoạt động tháng thanh niên với những hành động, việc làm thiết thực, cụ thể, tích cực.
Các đại biểu tham gia trồng cây tại khuôn viên Trường THPT Nguyễn Du.
Sau chương trình khởi động là chuỗi các hoạt động do Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Huyện đoàn Kiến Xương và các đơn vị phối hợp tổ chức như: tặng quà cho đối tượng chính sách, học sinh nghèo vượt khó học giỏi; ra mắt câu lạc bộ thanh niên với pháp luật; trao biển tặng công trình thanh niên; trao biển tặng 1 hoạt động khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho đoàn thanh niên huyện Kiến Xương; trao biển tặng công trình 1 ngôi nhà tình nghĩa cho đối tượng chính sách có hoàn cảnh khó khăn; tổ chức trồng cây xanh tại Trường THPT Nguyễn Du, xã An Bồi và thị trấn Thanh Nê (Kiến Xương); tư vấn, khám bệnh và cấp thuốc miễn phí, tặng quà cho 150 đối tượng chính sách xã An Bồi... Tổng kinh phí cho các hoạt động trên trị giá gần 250 triệu đồng.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình