Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng chị em phụ nữ nhân dịp 8/3.
Audio: chuc_mung_hoi_phu_nu_tinh_mixdown.mp3
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất tới toàn thể cán bộ, hội viên, phụ nữ, đồng thời ghi nhận, biểu dương những đóng góp của chị em phụ nữ vào sự phát triển chung của tỉnh thời gian qua. Đồng chí mong rằng, trong thời gian tới, các cấp hội và toàn thể chị em phụ nữ tiếp tục giữ gìn, phát huy kết quả đã đạt được, phát huy truyền thống của phụ nữ Việt Nam nói chung, phụ nữ Thái Bình nói riêng, đoàn kết, sáng tạo, nỗ lực hơn nữa, đổi mới trong việc thực hiện các nhiệm vụ, phong trào thi đua, xây dựng tổ chức hội ngày càng vững mạnh; đóng góp nhiều hơn nữa vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh phát biểu chúc mừng chị em phụ nữ.
Thay mặt cán bộ, hội viên, phụ nữ toàn tỉnh, đồng chí Nguyễn Thị Phượng, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh cảm ơn đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã thường xuyên quan tâm, chỉ đạo kịp thời các hoạt động và phong trào của Hội LHPN tỉnh. Đồng chí Chủ tịch Hội LHPN tỉnh mong muốn Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ tỉnh tiếp tục quan tâm đến sự nghiệp phát triển của phụ nữ, tạo điều kiện cho chị em phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, đặc biệt là hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế, nâng cao đời sống, giảm nghèo bền vững.
Chị em Hội LHPN tỉnh với tiết mục văn nghệ ca ngợi truyền thống vẻ vang của phụ nữ Việt Nam.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình