Vũ Thư: Tuyên dương thanh niên sản xuất kinh doanh giỏi
Triển khai phong trào thanh niên thi đua lập thân, lập nghiệp, làm giàu chính đáng, thời gian qua, Huyện đoàn Vũ Thư tổ chức các lớp tập huấn kiến thức, kỹ năng, ủy thác với Ngân hàng Chính sách xã hội tổng dư nợ trên 29 tỷ đồng, hỗ trợ 3 thanh niên số vốn 150 triệu đồng và trao tặng 2 “công trình khởi nghiệp” trị giá 12 triệu đồng nhằm hỗ trợ, khích lệ thanh niên phát triển kinh tế. Nhờ đó, phong trào thu hút đông đảo thanh niên trên địa bàn huyện tham gia.
Đến nay, toàn huyện có 18 trang trại, 205 gia trại, 270 cơ sở sản xuất kinh doanh do thanh niên làm chủ, thu nhập thông thường từ 50 – 150 triệu đồng/năm, một số cơ sở sản xuất kinh doanh đạt doanh thu hàng tỷ đồng mỗi năm, góp phần tích cực nâng cao thu nhập cho thanh niên, gia đình, tạo việc làm cho nhiều lao động địa phương, đặc biệt góp phần phát triển kinh tế - xã hội chung của huyện.
Trong 5 năm từ năm 2014 – 2019, huyện có 5 thanh niên vinh dự được nhận giải thưởng Lương Định Của do Trung ương Đoàn trao tặng cho các gương thanh niên phát triển kinh tế giỏi lĩnh vực nông nghiệp – nông thôn.
Tại buổi lễ, các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện và cán bộ, đoàn viên, thanh niên đã dâng hương, báo công với Bác. Cũng dịp này, Huyện đoàn và Hội Liên hiệp thanh niên huyện tổ chức chương trình tọa đàm với chủ đề “thanh niên Vũ Thư lập thân, lập nghiệp và làm giàu chính đáng trên quê hương”.
20 thanh niên phát triển kinh tế giỏi được vinh danh tại buổi lễ.
Tại đây, 20 thanh niên phát triển kinh tế giỏi trên địa bàn huyện đã được vinh danh, được lãnh đạo Tỉnh đoàn, Huyện ủy Vũ Thư trao tặng bằng khen, quà lưu niệm.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình