Kỷ niệm 25 năm thành lập Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi tỉnh
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng
Các đồng chí: Nguyễn Trọng Đàm, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi Việt Nam; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
25 năm qua, Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi tỉnh đã tạo mọi điều kiện để giúp đỡ NKT, TMC có được cuộc sống bình đẳng trong cộng đồng xã hội, góp phần vào việc phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương. Hội phối hợp với Trung ương hội, các tổ chức phi chính phủ trong và ngoài nước hỗ trợ 10.000 xe lăn, xe lắc, xe đẩy, xây dựng sửa chữa hàng chục ngôi nhà tình thương và trao hàng chục sổ tiết kiệm cho các hộ nghèo có NKT, trao xe đạp, học bổng cho các em học sinh là NKT, TMC. Nhờ có sự giúp đỡ của Hội, đã có trên 10.000 lượt người được học nghề may, thêu ren, mây tre đan, kim hoàn, chạm khắc đồng, gỗ, đá và nhiều nghề thủ công mỹ nghệ khác. Ngoài ra, Hội còn tổ chức nhiều cuộc thi thơ, hội diễn nghệ thuật, hội thi thể thao, các buổi tập huấn nhằm tạo sự quan tâm sâu sắc cả vật chất lẫn tinh thần cho NKT, TMC.
Đồng chí Phó Chủ tịch Trung ương Hội Bảo trợ NKT và TMC Việt Nam tặng hoa chúc mừng.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Phó Chủ tịch Trung ương Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi Việt Nam và đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao vai trò hoạt động của Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi tỉnh, các cấp, các ngành, các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân luôn đồng hành cùng NKT, TMC; biểu dương những NKT, TMC vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống. Các đồng chí đề nghị thời gian tới, Hội tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao trình độ, kinh nghiệm vận động các nguồn lực xã hội hóa cho hội viên, tiếp tục thực hiện 6 nhiệm vụ trọng tâm của Trung ương hội, trong đó tập trung đẩy mạnh việc dạy nghề cho NKT, TMC trên cơ sở bám sát các nhiệm vụ chính trị của tỉnh. Không ngừng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động của hội, quan tâm, tạo điều kiện hơn nữa đến NKT, TMC, góp phần vào việc xoá đói giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới, bảo đảm an sinh xã hội.
Lãnh đạo Trung ương Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi Việt Nam, UBND tỉnh tặng bằng khen cho các cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động bảo trợ NKT và TMC giai đoạn 2013 - 2018.
Cũng tại buổi lễ, Trung ương Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi Việt Nam và UBND tỉnh đã tặng bằng khen cho 19 cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động bảo trợ NKT và TMC giai đoạn 2013 - 2018, 9 cá nhân NKT vượt khó vươn lên trong hoạt động sản xuất, kinh doanh. Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ mồ côi tỉnh tặng giấy khen cho 8 TMC vượt qua khó khăn, đạt thành tích xuất sắc trong học tập.
Thu Trang
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình