Đồng chí Nguyễn Đắc Vinh - Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành T.Ư Đảng, Bí thư thứ nhất Ban Chấp hành T.Ư Đoàn Làm việc với Tỉnh đoàn Thái Bình
Các đồng chí: Trần Cẩm Tú - Ủy viên T.Ư Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Nguyễn Hồng Diên - Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy tiếp và làm việc với đoàn.
Báo cáo tại buổi làm việc nêu rõ, năm 2011 công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhhi của tỉnh đã bám sát chủ đề, trọng tâm, có nhiều nội dung sáng tạo, phương thức hoạt động đổi mới gắn với nhu cầu, nguyện vọng chính đáng của đoàn viên, thanh niên. Các phong trào "5 xung kích phát triển kinh tế - xã hội và bảo vệ Tổ quốc"; "4 đồng hành với thanh niên lập thân, lập nghiệp" đi vào chiều sâu với nhiều hoạt động được tổ chức sôi nổi, rộng khắp. Toàn tỉnh đã thực hiện được trên 600 công trình, phần việc thanh niên. Tuy nhiên, công tác đoàn và phong trào thanh niên hời gian qua vẫn còn tồn tại những hạn chế.
Sau khi nghe những ý kiến kiến nghị, đề xuất của các đại biểu tại hội nghị, đồng chí Bí thư thứ nhất Trung ương Đoàn và đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đã đánh giá cao và ghi nhận những đóng góp của thanh niên Thái Bình đối với sự phát triển kinh tế, xã hội của địa phương. Các đồng chí cũng đã thẳng thắn chỉ ra những hạn chế cần khắc phục trong thời gian tới để hoạt động công tác đoàn và phong trào thanh niên đạt được nhiều thành tích cao hơn. Đồng thời, đề nghị nâng cao về chất lượng hoạt động, quan tâm chú trọng công tác giáo dục tư tưởng chính trị cho đoàn viên, thanh niên, kiện toàn đội ngũ cán bộ đoàn và có giải pháp thu hút đoàn viên, thanh niên tham gia các tổ chức đoàn thanh niên để lực lượng thanh niên tiếp tục phát huy vai trò tiên phong, xung kích, góp sức cùng địa phương hoàn thành mục tiêu phát triển kinh tế, xã hội đã đề ra.
Tin: Mai Thư
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng