Ban Chỉ đạo Chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân tỉnh Thái Bình Triển khai công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân năm 2012
Đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban chỉ đạo Chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân tỉnh chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị còn có thành viên Ban Chỉ đạo Chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân tỉnh; lãnh đạo, phóng viên, biên tập viên các cơ quan thông tấn, báo chí trong tỉnh, lãnh đạo các huyện, thành phố; các đơn vị y tế tiêu biểu…
Sau khi nghe đồng chí Phạm Văn Dịu, Tỉnh uỷ viên, Giám đốc Sở Y tế báo cáo những kết quả nổi bật trong công tác chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân năm 2011, đại diện các cơ quan, thông tấn báo chí trong tỉnh phát biểu nêu tầm quan trọng của công tác chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân đối với sự phát triển kinh tế xã hội của tỉnh; đồng thời khẳng định sự chủ động vào cuộc của cơ quan thông tấn báo chí đối với hoạt động truyền thông, giáo dục góp phần nâng chất lượng công tác chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân.
Phát biểu chỉ đạo, đồng chí Phó Chủ tịch, Trưởng ban Chỉ đạo Chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân khẳng định tầm quan trọng trong hoạt động phối hợp giữa các ngành thành viên Ban Chỉ đạo đối với công tác chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân; nêu cao vai trò của báo chí, các phương tiện truyền thông đại chúng trong việc góp phần đẩy mạnh công tác này.
Đồng chí chỉ rõ một số nhiệm vụ cần thực hiện trong thời gian tới như: Tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền về việc thực hiện các chủ trương, chính sách về chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ nhân dân, tăng cường giáo dục, phổ biến kiến thức nâng cao nhận thức của cộng đồng về chăm sóc và bảo vệ sức khoẻ; tăng cường sự phối hợp giữa các cấp, các ngành, tổ chức xã hội trong việc thực hiện xã hội hoá công tác y tế; chú trọng nâng chất lượng công tác khám chữa bệnh tại các cơ sở y tế;chủ động và huy động tốt sự tham gia của cộng đồng trong hoạt động y tế dự phòng, phòng chống dịch bệnh…
Trần Thu Hương
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
- Thông báo kết quả kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà
- Phong trào Thi đua Quyết thắng - động lực giúp lực lượng vũ trang Quân khu 3 hoàn thành tốt nhiệm vụ
- Thẩm định hồ sơ Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn tỉnh Thái Bình giai đoạn 2023 - 2025
- Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia