Đại hội Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ II
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng.
Audio: 1005_thoi_daihoihoitruyenthongtruongson_mixdown.mp3
Các đồng chí: Thiếu tướng Hoàng Anh Tuấn, Phó Chủ tịch thường trực Trung ương Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thái Bình; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Thiếu tướng Hoàng Anh Tuấn, Phó Chủ tịch thường trực Trung ương Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam tặng hoa chúc mừng.
Nhiệm kỳ qua, các cấp hội đã bám sát nghị quyết đại hội đảng các cấp, Nghị quyết Đại hội Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ I, thường xuyên tuyên truyền, giáo dục hội viên nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị cho cán bộ hội viên; gương mẫu chấp hành chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, nội quy, quy chế của địa phương. Các tổ chức hội đã vận động hiến tặng hơn 100 kỷ vật và gần 100 bức ảnh về Trường Sơn để tuyên truyền, giáo dục truyền thống lịch sử cho các thế hệ. Tổ chức hội các cấp thường xuyên tổ chức thăm hỏi, động viên các hội viên khi ốm đau, trợ cấp cho các hội viên có hoàn cảnh khó khăn; trong nhiệm kỳ qua đã tổ chức thăm hỏi gần 1.800 lượt với số tiền trên 178 triệu đồng; xây mới 45 nhà tình nghĩa với số tiền gần 3,85 tỷ đồng. Trong xây dựng nông thôn mới, các hội viên đã hiến hàng nghìn mét vuông đất để xây dựng các công trình phúc lợi, đóng góp hàng nghìn ngày công và hàng trăm triệu đồng tiền mặt. Có 99,2% gia đình hội viên chiến sĩ Trường Sơn đạt danh hiệu “Gia đình văn hóa”.
Phát biểu tại đại hội, Thiếu tướng Hoàng Anh Tuấn, Phó Chủ tịch thường trực Trung ương Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam; đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những thành tích mà các cán bộ, hội viên Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh đã đạt được trong nhiệm kỳ qua.
Để phát huy những kết quả đã đạt được, tiếp tục khẳng định vị trí, vai trò của hội trong thời gian tới, hai đồng chí đề nghị Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình bám sát tôn chỉ, mục đích và Điều lệ Hội, tăng cường đổi mới nội dung và hình thức trong việc tuyên truyền, giáo dục truyền thống Trường Sơn cho thế hệ trẻ. Tiếp tục huy động, khai thác tiềm năng của hội viên và huy động hiệu quả sự ủng hộ của xã hội để làm tốt các hoạt động tình nghĩa. Tiếp tục vận động hội viên giúp nhau phát triển kinh tế, tích cực tham gia các cuộc vận động, phong trào của địa phương, xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Đại hội đã bầu 35 đồng chí vào Ban Chấp hành Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh nhiệm kỳ 2019 - 2024.
Thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam tỉnh Thái Bình.
Nhân dịp này, thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã trao bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh; Trung ương Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam tặng bằng khen cho 4 tập thể, 8 cá nhân; UBND tỉnh tặng bằng khen cho 1 tập thể và 4 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội thời gian qua.
Đào Quyên
Ảnh: Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình