Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng người cao tuổi tại Câu lạc bộ Lê Quý Đôn và Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng Ban đại diện Hội người cao tuổi tỉnh Thái Bình.
Audio: 0110_thoia_chuc_mung_nguoi_cao_tuoi_mixdown.mp3
Nhân dịp kỷ niệm 29 năm ngày Quốc tế người cao tuổi (1/10/1990 - 1/10/2019), sáng ngày 1/10, các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND tỉnh, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đã đến thăm và chúc mừng người cao tuổi tại Câu lạc bộ Lê Quý Đôn và Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh trân trọng gửi lời chúc sức khỏe và lời cảm ơn sâu sắc nhất tới người cao tuổi trong tỉnh. Đồng chí ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp của người cao tuổi tỉnh trong sự nghiệp phát triển chung ở địa phương. Đồng chí khẳng định trong những năm qua, người cao tuổi trong tỉnh nói chung, cán bộ, hội viên các cấp hội người cao tuổi nói riêng đã tích cực tham gia phong trào “Tuổi cao trí càng cao, nêu gương sáng trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc” và các phong trào thi đua yêu nước, nhất là phong trào xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, nêu gương sáng cho con cháu học tập noi theo.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng Câu lạc bộ Lê Quý Đôn.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh mong muốn thời gian tới người cao tuổi trong tỉnh nói chung, cán bộ, hội viên Câu lạc bộ Lê Quý Đôn, Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh tiếp tục tham gia đóng góp công sức, trí tuệ thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của tỉnh. Tỉnh sẽ tạo điều kiện thuận lợi nhất để hội người cao tuổi các cấp hoạt động hiệu quả, xây dựng tổ chức hội ngày càng vững mạnh.
Đại diện Câu lạc bộ Lê Quý Đôn và Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh cảm ơn sự quan tâm của các đồng chí lãnh đạo tỉnh trong việc chăm lo cho người cao tuổi, đặc biệt là những người có hoàn cảnh khó khăn. Câu lạc bộ Lê Quý Đôn và Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh sẽ tiếp tục nâng cao chất lượng hoạt động, tuyên truyền, vận động cán bộ, hội viên, người cao tuổi tích cực tham gia các phong trào thi đua gắn với thực hiện các nhiệm vụ chính trị tại địa phương, góp phần xây dựng tỉnh Thái Bình giàu đẹp, văn minh.
Tất Đạt – Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân