Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2019 - 2024
Lãnh đạo Hội Luật gia tỉnh chúc mừng Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh tại đại hội nhiệm kỳ 2019 - 2024.
Hiện nay, Chi hội có 46 hội viên Luật gia là các cán bộ đã nghỉ hưu và cán bộ đương chức làm việc trong các cơ quan bảo vệ pháp luật, cơ quan của Đảng, Nhà nước, doanh nghiệp. Nhiệm kỳ qua (2014 - 2019), Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh đã có nhiều hoạt động thiết thực cùng các tầng lớp nhân dân thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, kinh tế, xã hội, an ninh, quốc phòng của tỉnh, tích cực xây dựng và bảo vệ pháp luật.
Đồng thời, Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh luôn làm tốt công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho cán bộ, hội viên; tích cực nghiên cứu tham gia xây dựng pháp luật, tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho các tầng lớp nhân dân. Trong đó, Chi hội đã phối hợp với Báo Thái Bình tích cực tuyên truyền, phổ biến, cập nhật nội dung chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước. Đặc biệt, Chi hội thực hiện tốt công tác tư vấn pháp luật và trợ giúp pháp lý cho hàng nghìn lượt người dân, nhất là phụ nữ, trẻ em, đối tượng chính sách và người nghèo...
Ban Chấp hành Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh nhiệm kỳ 2019 - 2024 ra mắt tại Đại hội.
Trong nhiệm kỳ 2019 - 2024, Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh phấn đấu phát triển được từ 10 - 15 hội viên; nâng cao chất lượng, hiệu quả của việc tổ chức góp ý dự án luật và các văn bản quy phạm pháp luật khi được Hội Luật gia tỉnh giao. Tích cực tham gia công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho hội viên và các tầng lớp nhân dân; chủ động xây dựng chương trình, kế hoạch thực hiện Đề án xã hội hóa công tác phổ biến, giáo dục pháp luật theo Quyết định 705/QĐ- TTg của Thủ tướng Chính phủ. Phấn đấu, 100% vụ, việc tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý bảo đảm đúng chính sách pháp luật và hiệu quả; 100% hội viên hoàn thành nhiệm vụ, trong đó có 80% hoàn thành tốt nhiệm vụ, không có hội viên yếu kém.
Các Luật gia được nhận Kỷ niệm chương Vì sự nghiệp phát triển Hội Luật gia Việt Nam.
Tại đại hội, các đại biểu đã bầu ra Ban Chấp hành Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh nhiệm kỳ 2019 - 2024 với 7 đồng chí và trong phiên họp thứ nhất, Ban Chấp hành Chi hội đã thống nhất bầu các chức danh Chi hội trưởng, Chi hội phó của Chi hội.
Nhân dịp này, Chi hội Văn phòng Hội Luật gia tỉnh tổ chức trao Kỷ niệm chương Vì sự nghiệp phát triển Hội Luật gia Việt Nam cho 15 Luật gia có nhiều đóng góp cho sự phát triển của tổ chức hội.
Phan Lợi - Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân