Lễ trao thưởng sơ khảo cuộc thi viết về Đất Thái Bình – Người Thái Bình
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ trao giải cho các tác giả đạt giải Nhì.
Được sự đồng ý của Thường trực Tỉnh ủy, Báo Thái Bình đã tổ chức cuộc thi viết về Đất Thái Bình - Người Thái Bình năm 2018 - 2019. Cuộc thi nhằm giáo dục, bồi dưỡng tinh thần yêu nước, lòng tự hào dân tộc, lý tưởng cách mạng, phẩm chất, đạo đức, lối sống từ đó tạo hiệu ứng tích cực cổ vũ động viên cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh, người Thái Bình đang sinh sống, học tập, lao động công tác ở ngoài tỉnh phát huy tinh thần đoàn kết, tự lực, tự cường, ra sức phấn đấu thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội đảng các cấp, góp phần xây dựng quê hương, đất nước ngày càng phát triển. Cuộc thi cũng là một trong các hoạt động hướng tới kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh Thái Bình.
Nhà báo Hồ Quang Lợi, Phó Chủ tịch thường trực Hội Nhà báo Việt Nam trao giải Nhất cho đại diện các nhóm tác giả.
Chính thức phát động từ tháng 3/2019, sau hơn 6 tháng, Ban tổ chức cuộc thi “Báo chí viết về người Thái Bình, đất Thái Bình giai đoạn 2018 – 2019” do Báo Thái Bình tổ chức đã nhận được hơn 500 tác phẩm dự thi, đã có hơn 40 cơ quan báo chí trung ương và địa phương có tác phẩm tham gia dự thi. Ban tổ chức cuộc thi đã lựa chọn được gần 220 tác phẩm chất lượng vào vòng sơ khảo và tuyển chọn được 58 tác phẩm chất lượng để trao giải trong đó có 2 giải nhất, 4 giải nhì, 8 giải 3, 44 giải khuyến khích. Đặc biệt, với sáng kiến của Báo Thái Bình, Thường trực Tỉnh ủy, UBND tỉnh đã cho phép nâng cuộc thi viết về Đất Thái Bình – Người Thái Bình thành cuộc thi cấp tỉnh và sẽ tổ chức trao giải cuộc thi lần thứ nhất vào đúng dịp kỷ niệm 130 năm thành lập tỉnh Thái Bình (21/3/2020).
Trao giải Ba.
Tại lễ trao thưởng, Ban tổ chức đã trao chứng nhận và tiền thưởng cho các tác giả, nhóm tác giả đạt giải cao tại vòng sơ khảo. Trong đó các tác giả của Báo Lào Cai và Báo Thái Bình đạt hai giải nhất với các tác phẩm: Lào Cai – một dải ân tình và Nông thôn mới Thái Bình – Ý Đảng, lòng dân. Giải nhì thuộc về các tác phẩm: Tiếng gọi Tây Bắc (Báo Lào Cai); Tinh hoa quê lúa xây miền cực Bắc (Báo Hà Giang); Bức ảnh đi vào lịch sử (Báo Bà Rịa – Vũng Tàu); 60 năm gừng cay muối mặn (Báo Vĩnh Long).
Trần Hương
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân