Kiểm tra công tác chuẩn bị đón đoàn đại biểu thăm mô hình nông thôn mới tại huyện Quỳnh Phụ
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh và đoàn kiểm tra thực tế mô hình sản xuất rau an toàn, xã Quỳnh Hải (Quỳnh Phụ).
Tham dự buổi kiểm tra có các đồng chí: Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành liên quan.
Đoàn đã kiểm tra, khảo sát thực tế tại Trường Mầm non An Bài, thị trấn An Bài; đền A Sào, xã An Thái; cánh đồng rau, mô hình sản xuất rau an toàn, xã Quỳnh Hải; nhà khách Công an huyện Quỳnh Phụ.
Sau khi nghe huyện Quỳnh Phụ và các sở, ngành liên quan báo cáo tình hình, phát biểu kết luận buổi kiểm tra, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận những nỗ lực, cố gắng của huyện Quỳnh Phụ và các đơn vị trong công tác chuẩn bị. Trước quy mô và tầm quan trọng của sự kiện, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đặc biệt lưu ý huyện Quỳnh Phụ cần tiếp tục làm tốt công tác phối hợp với các ban, ngành liên quan, tập trung chỉ đạo các xã, thị trấn tích cực chuẩn bị các điều kiện đón tiếp đoàn. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền, trang trí, khánh tiết, vệ sinh môi trường. Bảo đảm tuyệt đối an ninh trật tự, an toàn giao thông, công tác y tế, vệ sinh an toàn thực phẩm…
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân