Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2019 thôn Vũ Hạ, xã An Vũ (Quỳnh Phụ)
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao quà của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh cho nhân dân thôn Vũ Hạ, xã An Vũ (Quỳnh Phụ).
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; lãnh đạo đại diện Ủy ban MTTQ tỉnh và một số sở, ban, ngành, lãnh đạo huyện Quỳnh Phụ về dự.
Khu dân cư thôn Vũ Hạ gồm 2 xóm với 583 hộ, 1870 nhân khẩu. Hưởng ứng cuộc vận động: “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, Ban Công tác Mặt trận thôn đã xây dựng, triển khai kế hoạch, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, động viên nhân dân đoàn kết chấp hành nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương, phát triển kinh tế, giữ gìn vệ sinh môi trường. Các tầng lớp nhân dân đã đồng sức, đồng lòng thực hiện thắng lợi nhiệm vụ đã đề ra, tham gia phát triển kinh tế, tích cực giúp nhau giảm nghèo bền vững, xây dựng đời sống văn hóa, chăm lo sự nghiệp giáo dục, chăm sóc sức khỏe nhân dân, xây dựng gia đình văn hóa…
Đến nay, thu nhập bình quân đầu người năm 2019 đạt gần 43 triệu đồng/người/năm, đạt chuẩn nông thôn mới kiểu mẫu. 25 hộ nghèo trong thôn được hưởng đầy đủ và kịp thời chế độ, chính sách của Nhà nước. 100% trẻ em trong độ tuổi được đến trường, 90% số người trong thôn tham gia bảo hiểm y tế, 45% tham gia bảo hiểm xã hội… Thôn đã thành lập 5 tổ hòa giải, xây dựng 4 tổ tự quản bảo vệ môi trường, 2 tổ thu gom tập kết rác thải, trên 95% người dân đã sử dụng nước máy…
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận, chúc mừng những thành tích thôn Vũ Hạ đã đạt được góp phần xây dựng NTM tại địa phương. Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đề nghị các tầng lớp nhân dân cần phát huy hơn nữa truyền thống đoàn kết, thi đua phát triển kinh tế, giảm nghèo bền vững, giữ gìn thuần phong mĩ tục, xây dựng đời sống văn hóa, tình làng nghĩa xóm, bảo đảm an ninh trật tự, xây dựng hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh, góp phần xây dựng quê hương ngày thêm giàu đẹp, văn minh.
Tiết mục văn nghệ chào mừng ngày hội đại đoàn kết toàn dân thôn Vũ Hạ, xã An Vũ (Quỳnh Phụ).
Tại buổi lễ, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đã trao quà của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh cho nhân dân thôn Vũ Hạ. Lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh đã trao tặng quà cho 10 hộ gia đình chính sách, hộ nghèo, khen thưởng 29 gia đình văn hóa tiêu biểu và các cháu cháu học sinh giỏi của thôn.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân