Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy chúc mừng ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11)
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên Trường THPT Chuyên Thái Bình.
Audio: 2011_ong_hai_mixdown.mp3
Trường THPT Chuyên Thái Bình hiện có 1.500 học sinh ở 3 khối lớp. Nhiều năm qua nhà trường luôn là đơn vị dẫn đầu tỉnh về các mặt trong hoạt động giáo dục, nhiều học sinh của Trường đạt học sinh giỏi cấp quốc gia và quốc tế. Trong các kỳ thi học sinh giỏi quốc gia và thi THPT quốc gia nhà trường luôn đứng trong tốp những trường THPT chuyên mạnh của cả nước. Trường THPT Lý Bôn mặc dù còn khó khăn về cơ sở vật chất và trang thiết bị dạy học song tập thể cán bộ, giáo viên, học sinh nhà trường luôn nỗ lực phấn đấu vươn lên hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Tháng 10/2019 nhà trường vinh dự được UBND tỉnh trao bằng công nhân trường chuẩn quốc gia mức độ 1.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy cùng lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo tặng quà cho các em học sinh Trường THPT Chuyên Thái Bình đạt thành tích cao trong học tập.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên Trường THPT Lý Bôn (Vũ Thư).
Sau khi tặng hoa chúc mừng 2 nhà trường, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến tập thể cán bộ, giáo viên 2 nhà trường vì những đóng góp to lớn cho sự nghiệp giáo dục và đào tạo.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp của các thầy cô giáo trong việc trau dồi kiến thức và giáo dục nhân cách cho các em học sinh và mong muốn trong thời gian tới, 2 trường cần tiếp tục triển khai thực hiện tốt Nghị quyết số 29 của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về đổi mới giáo dục, đào tạo; xây dựng khối đoàn kết, thống nhất, tiếp tục phát huy truyền thống, ra sức thi đua dạy tốt, học tốt, giành được nhiều kết quả cao hơn nữa. Các trường cần xây dựng đội ngũ giáo viên chuẩn về nghiệp vụ, đạo đức, có khả năng truyền thụ tốt kiến thức, kỹ năng sống cho học sinh.
Lãnh đạo Sở GIáo dục và Đào tạo trao bằng công nhận trường chuẩn quốc gia mức độ 1 của UBND tỉnh cho Trường THPT Lý Bôn.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đã tặng quà cho 20 em học sinh Trường THPT Chuyên Thái Bình đạt thành tích cao trong học tập.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân